Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อย่างงี้ควรขอวีซ่าอังกฤษ หรือ ฝรั่งเศส ก่อนดีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมมีเเผนที่จะไปอังกฤษ และฝรั่งเศสช่วงวันที่ 5-21 เมษา ปีหน้าครับ เลยเตรียมเอกสารกรอกข้อมูลเสร็จหมดปรากฏว่าทางตัวเเทนยื่นวีซ่า ดันมีกฎว่าต้องยื่นก่อนเดินทางได้ 90 วันเท่านั้น

นั่นคือต้องยื่นเร็วสุดวันที่ 5 หรือ 6 มกราคม แต่ผมต้องใช้พาสปอร์ตไปสิงคโปรวันที่ 2ืกุมภา อย่างงี้ควรยื่นวีซ่าประเทศไหนก่อนดีครับ ที่จะได้ พาสปอร์ต มาทันวันที่เดินทางไปสิงค์โปร

และกลับมาจากสิงค์โปรค่อยยื่นอีกประเทศนึง

อีกคำถามครับผมควรจองตั๋วเครื่องบินได้เลยก่อนได้รับวีซ่าไหมครับ ถ้าเห็นโปรถูกๆ

อีกอย่างผมจะจอง lowcost จากฝรั่งเศสไปอังกฤษไปก่อนด้วยเลยเพราะราคาจะถูกถ้าจองล่วงหน้านานๆ

เสี่ยงไปไหมครับ

แต่ผมมีวีซ่า สิบปี อเมริกาอยู่ เคยไปญี่ปุ่น ไตหวัน เกาหลี ประเทศจีน และมีตราประทับเข้าประเทศอื่นๆในเเถบๆนี้ มาเเล้ว เสี่ยงดีจองไปก่อนหรือเปล่าครับหรือควร จองหลังได้รับวีซ่าทั้งสองประเทศก่อน (ซึ่งผมคิดว่าราคาน่าจะเเพงกว่านี้ไปอีกเยอะ)

จากคุณ : Tuk Tukga
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 03:15:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com