Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องสอบถามค่ะ กำลังจะไปเที่ยวเชียงใหม่วันที่ 30 พ.ย. - 4 ธ.ค. นี้
ไปกันผญ. 2 คนค่ะ

เรื่องที่ 1 ไปอยู่นู้นก็จะเช่ามอไซต์ค่ะ อยากทราบว่าไปช่วงนี้ต้องจองล่วงหน้าไม๊คะ
ละก็อยากให้แนะนำร้านหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องที่ 2 จะขับรถขึ้นดอยเองค่ะแล้วรถมอไซต์ที่จะเช่าคือตอนแรกคิดไว้ว่าจะเช่าเวฟ
แต่ไม่ถนัดมือเท่าไหร่แต่คือขับได้ค่ะ แต่ถ้าเช่าพวกออโต้จะถนัดมือมากกว่าค่ะ
แต่ถ้าเป็นมีโอ คลิ๊ก 110 cc. ไหวไม๊คะ หรือต้อง 125 cc.
จะขึ้นดอยสุเทพกับปม่อนแจ่มค่ะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องที่ 3 ไปถึงก็เช้าวันที่ 1 วันแรกจะเที่ยวในตัวเมืองก่อนค่ะ อนุสาวรีย์ 3 กษัตริย์
หอศิลฯ วัดพระสิงฆ์ วัดพันเตา วัดเชียงมั่น วัดเจดีย์หลวง แต่ก็ไม่น่าจะทั้งวันมีที่ไหน
แนะนำอีกบ้างไม๊คะ

เรื่องที่ 4 วันที่ 2 ตอนเช้าไปดอยสุเทพ พระตําหนักภูพิงค์ฯ (ถ้าเลยไปดอยปุย
ทางอันตรายไม๊คะ) ลงมาว่าจะไปวัดอุโมงค์ ส่วนสวนสัตว์เชียงใหม่น่าเที่ยวไม๊คะ
แบบถ้าไม่ดูน้องหลินปิงอ่ะค่ะละเที่ยวที่ไหนอีกดีคะ คืนวันนี้จะเดินถนนท่าแพ ขอบคุณค่ะ

เรื่องที่ 5 วันที่ 3 จะไปม่อนแจ่มไปพักม่อนอิงดาว แวะน้ำตกแม่สา
บ้านม่อนม่วนหาของกิน อยากถามว่าทางม่อนแจ่มมีปั้มจุดไหนบ้างคะคะ
ถ้าเติมน้ำมันจากตัวเมืองขับไป-กลับพอไม๊ แล้วมีที่ไหนน่าแวะอีกคะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องที่ 6 แนะนำร้านอาหารให้หน่อยค่ะ ว่าที่ไหนควรแวะไปชิมบ้าง
เอาแบบบ้านๆก็ได้นะคะ ไม่เน้นหรูค่ะ ขอแบบประมาณร้านนี้ควรมาสักครั้งนึง
อะไรประมานนี้ค่ะ ทั้งมื้อเช้า กลางวัน เย็น รวมถึงร้านเค้ก ไอติมก็ได้นะคะ
ขอบคุณค่ะ

ปล. มีอะไรแนนำเพิ่มเติมอีก แนะนำได้เลยนะค๊า ยิมดีรับฟังค่ะ
ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยนะค่ะ

จากคุณ : yuii.blur
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 15:32:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com