Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เตือน@@@โดนแอบอ้างในพันทิปมาร์เก็ต@@@ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าไม่ค่อยได้โพสที่ห้องนี้สักเท่าไหร่ ถนัดอ่านมากกว่า(จริง ๆ ล่องลอยไปอ่านทุกห้องนะค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า )แต่วันนี้ขอมารบกวนชาวบลูเพลเนตสักหน่อย ถ้าเป็นไปได้ขอแรงโหวตด้วยก็ดีค่ะ อยากให้เห็นกันเยอะ ๆ จะได้ไม่โดนหลอกเสียเงินเสียความรู้สึกกัน

เรื่องคือว่า  วันนี้ได้รับโทรศัพท์จากคนที่เคารพซึ่งเป็นเจ้าของบริษัทรถเช่าที่ภูเก็ต โก(ขออนุญาตเรียกตามคนภูเก็ตแล้วกันนะคะ)  ว่ามีใครก็ไม่รู้ไปโพสในพันทิปมาร์เก็ต ว่ามีรถเช่าอยู่ที่ภูเก็ตแล้วใช้ชื่อบริษัทของโกคือ อันดามันคาเร้นท์ ซึ่งเจ้าของตัวจริงไม่เคยโพสเลย และก็ไม่เคยเข้าเว็ปพันทิปด้วย ที่โกแกรู้ก็เพราะเพื่อน ๆ โทรมาถาม ซึ่งโกแกเองก็ งง และ งง กระพริบตา  นอกจาก งง แล้วก็กังวลว่างานจะเข้าเอา ถ้ามีการโอนเงินจอง ถึงแม้ว่าอันดามันคาเร้นท์จะไม่ใช่ผู้รับเงินก็ตามที แต่คนนั้นลงประกาศในนามอันดามันคาเร้นท์ ซึ่งก็เป็นการเสี่ยงที่จะเสียชื่ออยู่ดี ทางเจ้าของตัวจริงเลยฝากมาโพส เพื่อแจ้งเตือนเผื่อมีใครกำลังจะไปภูเก็ตแล้วไปเจอโพสนั้นเข้าจะได้ไม่หลงกล

ตอนนี้เราได้แจ้งไปทางพันทิปเพื่อลบประกาศแล้ว แต่โพสยังไม่ถูกลบไป แล้วเราก็ไม่สามารถตามหาข้อมูลบัตรประชาชนของเจ้าของโพสได้ด้วยเพราะเค้าไม่ได้เป็นสมาชิกเลยไม่มีข้อมูล

ส่วนเจ้าของตัวจริงตอนนี้ก็ได้ไปแจ้งความและตามหาตัวผู้หญิงคนนั้นอยู่ ถึงขนาดไปนั่งเฝ้าหน้าร้านตามที่ได้ข้อมูลกันเลยทีเดียว ฮ่าฮ่าฮ่า แต่ก็ไร้วี่แวว เพราะร้านนั้นคงไม่มีอยู่จริง

ปล. จขกท ได้ถามโกเพื่อความแน่ใจแล้วว่าไม่ใช่คนใกล้ตัวหรือน้องสาวที่พลัดพรากมาช่วยโพสเพื่อช่วยทำมาหากินเหรอ หยอกเย้า โกแกยืนยันมาแล้วว่าไม่ใช่แน่นอน งานนี้ถ้าไม่แกล้งกันให้เสียชื่อเสียงก็หลอกเอาเงินชาวบ้านชัวร์ ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะคะ

จากคุณ : ampadventures
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 20:02:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com