Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำรายละเอียด ที่เที่ยว เชียงใหม่สายแม่ริมที่ครับ!! ติดต่อทีมงาน

วันเสาร์ที่จะถึงนี้จะพาคุณแม่ไปเที่ยวเชียงใหม่ นั่งเครื่องไปถึงประมาณ10โมง
ซึ่งวันแรกจะพาไปดอยสุเทพ ช่วงเช้าๆถึงบ่ายๆ กลับเข้าเมืองมาไหว้พระตามวัดต่อ พักจนถึงหัวค่ำค่อยไปถนนคนเดินวัวลาย

วันที่สองตอนแรกว่าจะพาไปดอยอินทนนท์แต่ด้วยความไม่คุ้นชินทาง แล้วระยะทางค่อนข้างไกลจากตัวเมือง(พอดีพักตัวเมือง) คิดว่าคงตื่นเช้าแล้วขับไปดูพระอาทิตย์ขึ้นไม่ทัน ไม่รู้ว่าเส้นทางนั้นจะมีอะไรให้ทำต่อ

จึงเปนสาเหตุว่าจะไปทางเส้นแม่ริม แต่!!
ดูแล้วมีคนแนะว่ามีที่เที่ยวเยอะเช่น ม่อนแจ่ม ไร่องุ่น ไร่สตรอเบอรรี่ สวนพฤษศาสตร์พระนางเจ้าสิริกิตต์ ปางช้าง ศูนย์ฝึกลิง สวน:-)ระเหรี่ยงคอยาว น้ำตกแม่สา ฯลฯ

ปัญหาคือ แต่ละที่ที่ว่ามา ผมหาในกูเกิ้ลแมพไม่เจอเลยนอกจากพวก ปางช้างกะน้ำตกแม่สา ซึ่งจิงๆอยากไป ม่อนแจ่มกับพวกสวนไร่องุ่น ไร่สตอเบอรี่ด้วย ใครพอจะแนะได้บ้างครับว่า อยู่ตรงไหน ชื่ออะไรไปอย่างไร ขอความกรุณาแปะแผนที่ให้ผมดูทีได้ครับผม

ปล.อยากไปงานพืชสวนโลกด้วยแต่เหนว่าเปิดงานวันที่1ธันวา น่าจะอดไป

ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : Gem
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 22:35:38 A:110.168.241.174 X: TicketID:333328

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com