Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาลูกๆไปฮ่องกงครับ รบกวนข้อคำชี้แนะครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และเซียนฮ่องกงช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ พอดีผมจะพาครอบครอบคือผม,ภรรยา และลูกสาว9ขวบและลูกชายจอมซน5ขวบไปเที่ยวฮ่องกง ระหว่างวันที่7-11ธค โดยได้จองสายการบินแอร์เอเซียไว้ บินไปถึงฮ่องกงค่อนข้างดึกคือถึงประมาณ2ทุ่ม และโรงแรมที่จองไว้คือNovotel Century (ใช้ สิทธิ์ ROP เหลือที่นี่ที่เดียวครับที่ว่าง) โดยทริปนี้จัดเพื่อลูกโดยแน้นdisneyland ครับ ผมได้ซื้อตั๋วในงานไทยเที่ยวไทยไว้แล้วโดยสามารถเข้าได้2วันด้วย เท่าที่ผมทราบคือ Novotel Century อยู่ฝั่งฮ่องกงซึ่งค่อนข้างไกล
ผมควรจะซื้อpackage Airport Express (ไป-กลับ) + MTR 3วัน ต่อคนคุ้มไหมครับ หรือใช้วิธีนั่งtaxiกันคุ้มกว่าครับ

ส่วนแผนการท่องเที่ยว ที่วางไว้คราวๆนะครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
• เสาร์ที่8 ธค  เริ่มที่ กระเช้า + วัดโปลิน พระใหญ่ + Disneyland (อยู่ดูขบวนพาเหรด+พลุ)
• อาทิตย์ 9 ธค Repluse Bay - Ocean Park – shopping -The Symphony of Lights  (Shopping ที่ไหนดีครับ พวกของเล่น และต่อไปที่ SOL ง่ายๆ
• จันทร์ 10ธค Disneyland (เก็บตกคิดว่าวันจันทร์คนคงน้อยกว่าด้วย) – The Peak
คราวๆน่าจะประมาณนี้ครับ ผมควรใช้ Taxi หรือ MTR ดีครับ สำหรับ4คน และโปรแกรม การเที่ยวผมเป็นไงบ้างครับ ควรตัดหรือเพิ่มอะไรครับ คือจัดให้ลูกๆโดยเฉพาะครับ

–ขอบคุณทุกท่านสำหรับความเห็นนะครับ

จากคุณ : bpmsman
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 11:55:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com