Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จองโรงแรม Toyoko inn ที่ญ๊่ปุ่นผ่านเว้ปโรงแรมตรง กับจองผ่าน booking.com แตกต่างกันไหมค่ะ ติดต่อทีมงาน

การจองห้องพัก toyoko inn ที่ Hokkaido ระหว่างการจองตรงผ่านเว็ปของ toyoko inn กับจองผ่าน booking.com แตกต่างกันไหมค่ะ

เพราะเท่าที่ดู ราคา rate ก็เท่ากันค่ะ
แต่ไม่แน่ใจเรื่องอาหารเข้า เพราะท่าที่ดู พบว่า toyoko inn ที่จะไปพัก เค้าจะมีอาหารเช้าให้แขกอยู่แล้ว (ถ้าจองผ่านเว้ป toyoko inn โดยตรงจะระบุเลยว่ามีอาหารเช้าให้) แต่ถ้าจอง toyoko-inn แต่จองผ่าน Booking.com จะมีอาหารเข้าให้เหมือนกันป่าวค่ะ?

แล้วถ้าจองผ่าน booking.com จะสามารถสมัคร member แล้วใช้สิทธิลดค่าห้องได้ไหมค่ะ?

เพราะตอนนี้จะเดินทางไปกับเพื่อนๆ ก็เลยจะจอง 3 ห้องค่ะ แต่ถ้าจองตรงกับ เว็ป toyoko inn ชื่อ 1 คนจะจองได้แค่ 1 ห้องไม่สามารถจองพร้อมกัน 3 ห้องได้ ดังนั้นเพื่อนๆ เลยจองผ่าน Booking.com ไปเลยค่ะ เพราะจะได้จองพร้อมกันเลยทีเดียว

แต่กำลังกังวลว่าจองผ่าน Booking.com จะได้อาหารหรอืเปล่า และสามารถสมัคร member แล้วใช้สิทธิได้ทันทีเลยไหม?

จากคุณ : walaiws
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 14:13:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com