Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่่อง Visa จาก Hong Kong เข้า เซิ่นเจิ้น หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมจะไป Hong Kong เดือนมกราคม 2556 แล้วจะข้ามไปเซิ่นเจิ้นอ่ะครับ มีปัญหาอยากถามดังนี้

1.ถ้าขอ visa จากสถานทูตจีนในไทยเลย ราคากี่บาทครับ  และจะได้รับภายในวันที่ขอเลยหรือเปล่า หรือต้องกลับไปรับทีหลัง

2.สามารถให้เค้าส่ง visa มาให้ทางไปรษณีย์มาได้มั้ยครับ

3.ถ้าขอ VISA on arrival ที่สถานี  LoWo ราคากี่บาทครับ และมีโอกาสที่ด่านจะปิดมากมั้ยครับ

4.ไปเซิ่นเจิ้นนี่เค้าไปเที่ยวอะไรกันครับ นอกจาก shopping

5.การเดินทางใน เซิ่นเจิ้น สะดวกมั้ยครับมีรถไฟฟ้าทั่วถึงแบบ hong kong หรือเปล่า

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : taoaim
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 15:56:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com