Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเปลี่ยนไฟลท์ เห็นในthaiairways ลองกดจองดูของวันนั้นยังมีที่นั่งเหลือ แต่พอสอบถามบอกเต็ม งงค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือจองตั๋วไป ฮ่องกง ไว้ค่ะ วันที่ 11-13 ธันวา  ไปกับพ่อแม่สามคน   (วันสุดท้ายของการเดินทางต้องภายใน 14 ธันวาค่ะ)

แต่มีปัญหา อยากเปลี่ยนไฟลท์เพราะตัวเองมีควิซช่วงนั้น แล้วดันเป็นตั๋วพิเศษ a380 ถ้าจะเปลี่ยน วันเปลี่ยนได้ แต่ต้องเป็น ไฟลท์เดิม TH600 กับ TH601 ไปกลับ (คือเวลาเดิม)

ตอนแรกเลยลองเสิชในเวปการบินไทย ลองกดจองดู อยากไปวันที่ 6-7-8 ก็เห็น
ว่ามีที่ว่าง ทั้งสามที่ สามารถกดจ่ายตังได้ปกติ ไฟลท์ที่ต้องการก็มี

แต่พอคุณพ่อโทรไปถามเอเจนซี่ เอเจนซี่บอกว่าเต็มค่ะ พอโทรหาการบินไทย ก็บอกว่าวันที่ต้องการเต็มอีก  

เล่นเอาเรางง... สรุปว่าแบบนี้คือมันเต็มๆ จริงๆ เหรอคะ ทั้งที่ในเวปยังจองได้ปกติเนี่ยนะ
 หรือเพราะเราจองตั๋วแบบพิเศษคือโปร เค้าเลยบอกว่าเต็ม จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน ไปขายคนอื่นต่อคะ ??  (แต่คือเราไม่มีปัญหาเรื่องเพิ่มเงิน ก็คิดไว้แล้วว่าถึงตอนจองได้โปรของ a380 แต่ถ้าให้เพิ่มก็ไม่เป็นไรน่ะค่ะ )

มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมคะ  .. ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ~ ทโมน แห่ง ธิโมส์ ~
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 16:26:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com