Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม แบคแพค ไปญี่ปุ่นค่ะ ติดต่อทีมงาน

อายุ 19 เรียนอยู่ปี 1 สมมุติจะแบคแพคไปญี่ปุ่นคนเดียว นี่ขอวีซ่าลำบากมั้ยคะ หรือว่า มีข้อจำกัดอะไรรึป่าว ?
มีประวัติเคยไปญี่ปุ่น ตั้งแต่เด็ก 3 ครั้งค่ะ แต่ไปกับทัวร์ + ซัมเมอร์แคมป์
นี่ถือเป็นการตัดสินใจแบคแพคครั้งแรกค่ะ

สมมุติไปซัก 3 อาทิตย์ ช่วยประเมิณค่าใช้จ่ายประจำวัน (พวกค่ากิน ค่านอน ค่าเดินทาง) ให้ด้วยค่ะ
เป็นวัยรุ่น อยู่ง่ายกินง่าย เดินเข้าร้านไหน กินร้านนั้นได้เลย ไม่ค่อยจุกจิก นอนที่ไหนก็ได้ ขอให้มีเตียง แต่ไม่สกปรก
อยากไปอยู่โตเกียวนานหน่อย และหลังจากนั้นจะค่อยตะลอนๆทั้งลงเหนือและขึ้นใต้ เข้าใจว่าอย่างไปโอซาก้าต้องนั่งชิงคังเซ็น ไม่ทราบว่ามีวิธีการเดินทางแบบอื่นมั้ยคะ เพราะเห็นค่าตั๋วรถไฟก็แพงอยู่เหมือนกัน หรือในกรณีที่เป็นนักศึกษา มีสิทธิได้รับราคาพิเศษมั้ยคะที่พอจะแนะนำ แบบใช้เดินทางได้ระหว่างเมือง-เมืองได้

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ แชร์ประสบการณ์ก็ได้นะคะ :)

จากคุณ : Chipmunk
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 00:25:22 A:115.87.163.208 X: TicketID:261252

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com