Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนดูโปรแกรม Tokyo+Sapporo(Snow Festival 2013) แก้ไขครั้งที่ 2 ติดต่อทีมงาน

อ้างอิงจากกระทู้ครั้งแรกที่ http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2012/08/E12564780/E12564780.html

ตอนนี้ผมแก้แพลนใหม่ได้ดังนี้ครับ

Day 01, 28 Jan 13: Bangkok -> Haneda (via KUL)
    Arrive at Haneda(HND) about 11:00PM
*นอนสนามบิน

Day 02, 29 Jan 13: Tokyo
*นอนโตเกียว

Day 03, 30 Jan 13: Tokyo
*นอนโตเกียว

###เริ่มใช้ JR Pass วันแรก###
Day 04, 31 Jan 13: Tokyo -> Kawaguchiko
*เที่ยว Kawaguchiko นอน Kawaguchiko

Day 05, 01 Feb 13: Fuji-Q, Kawaguchiko -> Tokyo
*เที่ยว Fuji-Q ทั้งวัน กลับไปนอน Tokyo

Day 06, 02 Feb 13: Tokyo -> Sendai เที่ยว Sendai
*เที่ยว Sendai นอน Sendai (ขอวีซ่าได้ฟรี)

Day 07, 03 Feb 13: Sendai -> ZAO -> Sendai -> Sapporo
*เที่ยว ZAO เย็นนั่งรถไฟไป Sapporo นอนบนรถไฟ

Day 08, 04 Feb 13: Sapporo - Otaru - Sapporo
*เที่ยว Otaru นอน Saporo

Day 09, 05 Feb 13: Sapporo(Snow Festival) ->> Tokyo
*เที่ยว Snow Festival ทั้งวัน ดึกๆ 4 ทุ่มนั่งรถไฟกลับ Tokyo นอนบนรถไฟ

Day 10, 06 Feb 13: Tokyo ->> KUL
    Depart from Haneda(HND) about 11:55PM
*เที่ยวเก็บตกที่ Tokyo นอนบนเครื่องบินตอนกลับ

Day 11, 07 Feb 13: KUL -> Bangkok
    Arrive at Bangkok(DMK) about 11:50AM

ผมมีคำถามคร่าวๆคือ
1.จากที่ผมไป Otaru ครั้งก่อนเมืองเล็กๆ ผมใช้เวลาเที่ยวในครั้งนี้ทั้งวันมากไปไหมครับ เพราะว่าผมไปถึง Sapporo เช้า ก็ว่าจะฝากของที่โรงแรม แล้วก็ไป Otaru แล้วอยู่ดูเทียนไฟเย็นๆค่อยกลับอ่ะครับ

2.รบกวนช่วยแนะนำโปรแกรมวันที่ 2,3,10 ด้วยครับ ยังจัดไม่ถูกว่าจะไปส่วนไหนของโตเกียวดี เพราะว่ามีเวลาเต็มๆวันเลย 3 วัน วันที่ 10 วันสุดท้ายผมอยากเก็บตกหาซื้อของฝาก ของกลับไทยอ่ะครับ มี Outlet แนะนำไหมครับ ใช้ JR Pass วันนี้วันสุดท้ายครับ

3.ตอนนี้ผมได้แต่ตารางเดินทางและเมือง แต่ยังไม่ได้ลงสถานที่ท่องเที่ยว ท่านไหนมีสถานที่แนะนำรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

จากคุณ : ^_^Ohng^_^
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 11:37:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com