Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++++++++++++++++++++++++++++++รบกวนถามเซียนญี่ปุ่น Nagoya-Takayama-Shirakawago ช่วงต้นธันวาค่ะ+++++++++++++++++++++++ ติดต่อทีมงาน

1.เรากับเพื่อนมีแพลนจะไป Nagoya-Takayama-Shirakawago ช่วงวันที่ 4-10 ธันวาค่ะ เครื่องลงถึงสนามบิน Chubu Centrair (Nagoya) ตอน 7.30น. จากนั้นนั่งรถไฟ Meitestu เข้าเมืองมา Nagoya แล้วจะต่อ Hida Wide View เพื่อไป Takayama เลย ทีนี้ ถ้าไม่ได้ซื้อ JR Pass จะจองที่นั่ง Hide Wide View ทันมั้ยคะ เรากลัวที่มันจะเต็มอ่ะค่ะ เพราะเป็นเส้นทางยอดฮิต แล้วซื้อผ่านเครื่องได้เลยหรือต้องซื้อที่เคาน์เตอร์ขายตั๋ว JR เท่านั้นคะ (แบบจองที่นั่ง)

2. เราจะอยู่ Takayama 2 คืนแล้วนั่งรถ Nohi bus ไป Shirakawa-go ต่อ ตั๋วรถบัสถ้าเราไปรอบที่ไม่ต้องจองล่วงหน้า สามารถไปซื้อที่สถานีรถได้เลยใช่มั้ยคะ พอดีเราจะค้างที่ Shirakawa-go 1 คืนค่ะ ทีนี้ถ้าซื้อเป็นตั๋วไป-กลับ ขากลับนี่ต้องระบุเวลารึป่าวคะ หรือนั่งรอบไหนก็ได้

3. ช่วงต้นธันวา สภาพอากาศเป็นอย่างไรคะ ใบไม้แดงร่วงหมดรึยังคะ ยังพอมีให้เห็นรึป่าว หรือเริ่มมีหิมะแล้ว

ขอบคุณมากค่ะ ^___^

จากคุณ : ผึ้งน้อยอาเบย
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 11:37:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com