Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปฮ่องกงสำหรับครอบครัวที่มีเด็ก วางแผนเสร็จแล้ว ขอความเห็นเพิ่มเติม+ถามคนที่เคยพาลูกไปมาแล้วค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีเวลา 5 วันเต็มๆ นะคะ ตามนี้ค่ะ

เครื่องลง  2 ทุ่ม 15 ( คำถามที่ 1 ใครบินแอร์เอเชียไฟลท์นี้มาบ้างคะ ดีเลย์มั้ยคะ)  

หาซื้อตั๋ว octopus  อย่างแรกเลย  เราพักแถวมงกก (คำถามที่ 2  ไปที่พักยังไงดีกว่ากัน  ระหว่างบัสสาย A21  ไปลงป้ายมงกกแล้วเดิน  กับ AE ต่อสองต่อ ขึ้นจากสถานีมาก็เดินได้เหมือนกัน ไม่ไกล  นั่งบัสจะใช้เวลานานกว่ากันมากมั้ยคะ มันดึกแล้ว  คิดว่านั่งบัสน่าจะสบายกว่า ไม่ต้องลากกระเป๋าขึ้นลงบันได)

ต่อมาเป็นแผนการเที่ยว เราเน้นเที่ยวแบบไม่รีบนะคะ

วันอาทิตย์   โอเชี่ยนพาร์ค เต็มวัน  

วันจันทร์ ดิสนีย์ เต็มวันอยู่จนถึงดูพลุ (ไม่ได้พักในดิสนีย์)  

วันอังคาร ดิสนีย์อีกครึ่งวัน (กะว่าซื้อตั๋วแบบสองวันไปเลย)  สักบ่ายๆ กลับ เดินเล่นแถวนาธาน สวนสาธารณะ สนามเด็กเล่นแถวนั้น   อันนี้ไม่วางแผนมาก เผื่ออยู่ดิสนีย์ยาว

วันพุธ เช้า นองปิง พระใหญ่  บ่าย  science museum (วันพุธเข้าฟรี) Tsim Sha Tsui Promenade/Avenue of stars  Clock tower เย็นๆ  ดู SOL

วันพฤหัส นั่งเฟอรรี่ข้ามไปฝั่งฮ่องกง เดอะพีค  sky 100 นั่งรถเมล์ รถรางชมวิว ดูบ้านเมือง ดูวัด  Repulse bay    ซื้อของฝาก   คืออยู่บนเกาะฮ่องกงเต็มวัน  กลับเที่ยวบินประมาณ 2 ทุ่ม

คำถามที่ 3  ดิสนีย์วันเดียวเก็บหมดมั้ย  เราว่าหมด แต่สามีว่าให้ไป 2 วัน ต้องตัดสินใจเพราะจะซื้อตั๋วไปจากไทยเลย

คำถามที่ 4  โอเชี่ยนพาร์ควันอาทิตย์ คนมหาศาลมากมั้ยคะ ถ้ามาก อาจจะสลับมาวันพุธ แล้ว science museum ก็เสียค่าเข้าเอา แต่ถ้าคนไม่มหาศาลมาก ก็จะได้ประหยัดค่าเข้า museum 3 คนก็ประมาณ 300 บาท

มีที่ไหนเพิ่มเติมอีกมั้ยคะ ไม่เน้นซื้อของค่ะ เน้นที่เที่ยวของเด็ก  + อยากดูบ้านเมืองดูวัฒนธรรมเค้า ควรจะไปที่ไหนอีกดีคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

มาเพิ่มเติมว่าลูกอายุ 7 ขวบค่ะ  โอเชี่ยนพาร์คคงกะดูโชว์

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 55 12:00:09

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 55 10:05:50

จากคุณ : สมเป็นเรือจ้าง
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 10:03:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com