Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ เที่ยวเชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน คนเดียว ติดต่อทีมงาน

ขอคำแนะนำค่ะ

มีกำหนดสถานที่ไว้คือ ถึงเชียงใหม่หรือแม่ฮ่องสอน 19 พย. เช้า และกลับ 23 พย. ค่ำๆ ออกเดินทางจากกรุงเทพ

สถานที่ ที่ตั้งใจไว้ว่าจะไปนะคะ

1.ดอยอินทนนท์

2.ห้วยน้ำดัง

3. ปาย

4.ทุ่งบัวตอง / ดอยแม่อูคอ

5. ดอยผ้าห่มปก

การเดินทางคือ นั่งรถขนส่งสาารณะทั้งหมดค่ะ ไม่มีรถขับไปเอง หรือถ้าโบก จะมีคนจอดรับมั๊ยคะ

งบประมาณเดินทางทั้งหมด 5000 บาท 
ทางหัวหน้าเพิ่งแจ้งเรื่อง เราก็ไม่เคยเที่ยวซะด้วย เลยทำอะไรไม่ถูกค่ะ

อยากทราบว่า ควรจะนั่งรถไปลงที่ไหนดี เริ่มเดินทางจากที่ไหนก่อน
ถ้าสถานที่ไหนไปลำบากเกิน หรือใช้เวลาเยอะเกินก็สามารถตัดออกได้ 
ลองหาข้อมูลมาหลายทางก็พบว่า ทุ่งบัวตอง / ห้วยน้ำดัง ไม่มีรถประจำทางเข้าไป
สามารถเดินทางไปด้วยวิธีไหนได้บ้างคะ ?

เราจะไปเริ่มที่แม่ฮ่องสอนแล้วค่อยวกกลับมาเชียงใหม่ หรือว่าควรเดินทางยังไงดี 

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ  

จากคุณ : บักจอห์น
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 15:30:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com