Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<ตรูบ้าโปสการ์ด> ... ตอน ล่าตราประทับจากไปรษณีย์ยานนาวา ติดต่อทีมงาน

"ชีวิตที่ต้องออกตามล่า ... ก็เพราะว่าตรูบ้าโปสการ์ด"

+++++++++

สืบเนื่องจากการที่ผมได้ไปตามล่าตราประทับจากไปรษณีย์ภาษีเจริญ ในกระทู้ก่อนหน้านี้แล้วผมจึงเกิดแนวความคิดที่่อยากจะลองไปตามล่าตราประทับจาก ปณ.ต่าง ๆ เอามารีวิวเก็บไว้ให้ท่านที่สนใจได้ชมเป็นข้อมูล  ในวันนี้ผมเลยออกไปตามล่าตราประทับจากไปรษณีย์ยานนาวามาครับ

เมื่อวานนี้ (15 พ.ย.55) มีแสตมป์ออกใหม่ชุดพลุ  ซึ่งเป็นแสตมป์ชุดปีใหม่ 2556  ผมจึงอยากจะออกตามล่าตราประทับของแสตมป์ชุดนี้ดูบ้างครับ  โดยผมตั้งใจจะไปตามล่าตราประทับที่ไปรษณีย์สวนพลู  แต่พอดีผมจำได้ว่านายสอเคยบอกว่า  ที่ ปณ.ยานนาวา มีตราที่ีระลึกของแสตมป์ชุดความสัมพันธ์ไทย-ออสเตรีย (ชุด ร.5และกษัตริย์ออสเตรีย) ด้วย  ซึ่งที่ ปณ.ยานนาวานี้เป็นทางผ่านที่ผมจะไปยัง ปณ.สวนพลูพอดีเลย  ผมจึงขอแวะตามล่าตราประทับจากที่ ปณ.ยานนาวาก่อนครับ

ไปตามชมกันเลยนะครับ

อิอิ

จากคุณ : อาคุงกล่อง
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 22:28:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com