Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

10+ คำถาม ฮ่องกง มาเก๊า ยังงงไม่เสร็จค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนถามค่ะ จะไปอยู่แล้วยังงงไม่เสร็จเลย ตายแน่ ๆ

1 ขอวิธีใช้ free wifi ที่ฮ่องกงกับมาเก๊าด้วยค่ะ แล้วจริง ๆ มัน work มั้ยคะ

2 อยากได้ SIM 12Free แบบ 60 HKD ไม่เอาแบบ 100 HKD จะหาซื้อที่สนามบินได้ตรงไหนคะ ร้านที่ขายซิม ขายบัตรปลาหมึกอยู่บริเวณหลังจากออกมาจากที่รับกระเป๋าแล้วใช่มั้ยคะ

3 จากตึก Sincere ที่มงก๊กจะไปขึ้น First ferry ไม่ก็ Turbojet ไปมาเก๊าแต่เช้า ไม่ทราบไปรถเมล์สาย 3C หรือเปล่าคะ หรือไป MTR ดีกว่าคะ มีสัมภาระด้วยค่ะ แต่ไม่มาก

4 วันที่นั่ง Turbojet จากมาเก๊ากลับเข้าสนามบินฮ่องกงจะไม่มีสิทธิ์ไปขอเงินค่าบัตรปลาหมึกคืนแล้วใช่มั้ยคะ แสดงว่าต้องขอคืนตั้งแต่สถานี MTR สุดท้ายก่อนไปมาเก๊าเลยใช่มั้ยคะ

5 งงเรื่อง Turbojet กับ First ferry ค่ะ สรุปว่าไม่ว่าจะไปลงมาเก๊าหรือไทปาก็เลือกได้ทั้ง 2 อย่าง และขากลับมาสนามบินฮ่องกงก็เลือกนั่งได้ทั้ง 2 อย่างใช่มั้ยคะ

6 อยากไปนั่งกระเช้าขึ้นนองปิง กลับด้วยรถเมล์สาย 23 ต่อด้วยนั่ง MRT ไปวัดหวังต้าเซียน นางชี สวน แล้วไปเดอะพีคโดยขึ้น MTR ไปต่อรถรางลงด้วยรถบัสสาย 15 เพื่อมานั่ง Star Ferry ไปเดินที่ Harbour City แล้วเดินไป Avenue of Star ดู SOL ให้ทัน 2 ทุ่ม มีความเป็นไปได้มั้ยคะ กลัวไม่ทันค่ะ โดยเฉพาะช่วงเย็น อยากเห็นแสงสีที่เดอะพีคด้วย ไม่ทราบทันลงมาดู SOL มั้ย เพราะกะจะนั่งเรืออีก ไหนจะแวะถ่ายรูปที่ Harbour City อีก ไม่งั้นต้องเดินไปดู SOL ก่อนแล้วย้อนกลับมาที่ Harbour City ใหม่ ไม่ทราบเดินไกลมั้ยคะ

7 ถึงมาเก๊าบ่าย ๆ กะว่าไปเช็คอินที่ Ole London แล้วไปแถววัดอาม่า ชามัวร์ ลิเลา บ้านแมนดาริน เพนญ่าแล้วรีบไป Fisherman warf ต่อด้วยดูโชว์ที่ Wynn เข้า COD แล้วเดินกลับมาเที่ยว Senado  วันรุ่งขึ้นเที่ยวแถว Senado ให้หมดตั้งแต่โบสถ์ St. lawrence จนถึงประตู St.Paul แล้วรีบไป Venetian โดยต้องออกจาก Venetian ช้าสุดบ่ายสาม เพราะจะไปขึ้นเรือกลับไปที่สนามบินฮ่องกงให้ทันเครื่องออก 2 ทุ่มค่ะ ทั้งนี้ที่มาเก๊าอาศัยการเดิน และนั่งรถเมล์เป็นหลักค่ะ คำถามคือ  จะทันมั้ยคะ  หรือควรเปลี่ยนลำดับการเที่ยวยังไงดีคะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

จากคุณ : อุ๊ดจิม
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 16:36:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com