Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Takayama.....เกรงใจจัง..แต่ก็สงสัยค่ะ ติดต่อทีมงาน

แผนเที่ยวน่าจะนิ่งแล้วค่ะ หลังจากปรับไปถามไป
แต่ก็ยังมีข้อสงสัยบางประการเกียวกับการไปเที่ยว Takayama ครั้งนี้
คำถามดังกล่าวบางทีก็ไปแจมในกระทู้อื่น แต่คำตอบยังไม่ค่อยชัดเจน
จริง ๆ คนตอบน่ะ เค้าตอบชัด แต่คนถามมีปัญหาด้านการตีความ...หยอกเย้า
เลยขอถามเพื่อน ๆ ที่เคยเดินทางไปแล้วค่ะ
1. จาก Nagoya นั่งรถไฟ Wide View Hida เห็นว่าต้องจอง
  ถ้าต้องจอง เราต้องจองที่สนามบินคันไซ หรือว่าสถานีเกียวโตได้เลยใช่หรือไม่
  มีทางอื่นหรือไม่เช่นจองออน์ไลน์ และไม่ได้ใช้ JR Pass ค่ะ
2. ราคาค่าตั๋วจากข้อ 1 หน้าเวป Hyperdia บอกราคาไว้ 5,870 yen
  ราคาดังกล่าวรวมค่าสำรองที่นั่งแล้วใช่หรือเปล่าคะ
3. และการจองตั๋วดังกล่าว ต้องจองล่วงหน้าก่อนการเดินทางกี่วันคะ
4. อยากทราบแหล่งออนเซ็นในเมือง Takayama ค่ะ เนื่องจากที่พักเป็นโฮสเทล
  เลยไม่มีบ่อให้แช่ค่ะ
ขอบคุณทุก ๆ คำตอบด้วยความจริงใจค่ะ

จากคุณ : นาฬิกาโบราณ
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 18:43:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com