Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::: ขอคำแนะนำที่เที่ยวใกล้ อ.แม่สอด จ.ตาก ด้วยค่ะ :::: ติดต่อทีมงาน

เดือนหน้านัดกลุ่มเพื่อน ๆ ไปเที่ยวบ้านเพื่อนที่แม่สอด

แต่เจ้าบ้านคนนี้ถนัดแค่แถบบ้านเค้า (คือ แค่แม่สอด)

สถานที่เที่ยวที่นอกจาก ตลาดริมเมย อะไรเค้าแนะนำไม่ได้มากนัก
เพราะจริง ๆ ก็อยู่ กทม.ค่ะ ไป-กลับ เยี่ยมญาติที่แม่สอดบ้างเท่านั้น

ดังนั้นขอคำแนะนำแหล่งเที่ยว ที่สามารถเดินทางไป-กลับ จากแม่สอด ไปถึง....
ได้ในระยะซักขับรถภายใน 2 ช.ม.ค่ะ

จะเป็นต่างอำเภอ หรือเป็นจังหวัดที่ติดกันก็ได้ค่ะ เพราะจะไปพักแม่สอด 2 คืนเอาเป็นฐานค่ะ

ตอนนี้ที่พอรู้ คงไป แม่สอด-แม่กาษา-แม่ระมาด เพราะดูจากแผนที่ขับถึงกันภายใน 1 ช.ม.

แต่อยากจะไปที่อื่น ๆ อีกน่ะค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ปล. ขาไป  วันเสาร์  เดินทาง 6 โมงเช้า
   ขากลับ วันจันทร์ เดินทาง ตี 5
         (เพราะหลายคนตั้งใจกลับไปทำงานรอบบ่ายค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 55 15:54:39

จากคุณ : nagoyalover
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 15:53:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com