Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้จัดทริปเชียงใหม่3คืน4วันหาย หายังไงก็ไม่เจอ ขอตัวช่วยอีกรอบได้มั๊ยคร๊าาาา T__T ติดต่อทีมงาน

เคยมาตั้งกระทู้ถามไว้รอบนึงแล้วอ่ะค่ะ ลืมเก็บเข้าคลัง มาหาอีกทีไม่เจอล่ะ จะไปวันเสาร์นี้แล้ว
เชียงใหม่ 3 คืน 4 วัน วันเสาร์-อังคาร
ไฟล์ทไปออกจากดอนเมือง 10.30น. ไฟล์กลับออกจากเชียงใหม่ สองทุ่มกว่าๆค่ะ
ไม่ได้เช่ารถ กะว่าใช้สองแถวเอา เพราะทริปนี้คงเป็นทริปกิน นอน เที่ยว พักผ่อน ไม่ขึ้นเขาลงห้วยลอดถ้ำใดๆทั้งสิ้น กิกิ ^_^

ที่พักที่จองไว้

คืนแรกฮัลโหลนิมมาน
คืนสองเมย์ฟลาวเวอร์
คืนสามบอสโซเทล

สถานที่ที่ตั้งใจว่าจะไป
สวนสัตว์เชียงใหม่+อควาเรียม(อันนี้ซื้อไว้ตอนงานท่องเที่ยวตัดไม่ได้ค่ะ)
กินข้าวหมูทอดร้านโบ๊ทแถวม.ช
บ้านบ่อสร้าง
ถนนคนเดินท่าแพ
พระธาตุดอยสุเทพฯ
ไหว้ครูบาศรีวิชัย
วัดหมื่นล้าน (วัดนี่อยู่แถวท่าพระตรงถนนคนเดินใช่มั๊ยคะ)
จิบชาเวียงจุมออน
ร้านไก่ทอดเที่ยงคืน
ร้านก๋วยเตี๋ยวหัวนม(ใช่ชื่อนี้รึป่าวคะ 555)
ร้านต๋องโภชนา
ร้านข้าวซอย...(อร่อยๆร้านไหนดี)
ร้านเฮือนเพ็ญ

เยอะไปมั๊ย ต้องได้ตัดออกแน่เลย 55555

และ

แถวนิมมานมีอะไรให้เที่ยวบ้างคะ
พืชสวนโลกน่าไปมั๊ยคะ ไม่มีรถส่วนตัวเดินทางลำบากมั๊ยคะ
แถวนิมมาน หน้าม. หลังม.มีที่เที่ยวหรือร้านอาหารเด็ดๆแนะำนำมั๊ยคะ
อยากทราบพิกัดร้านกาแฟ ร้านอาหาร เก๋ไก๋ ถ่ายรูปเริศ ราคาปานกลาง

เนื่องจากเป็นทริป"ฮันนีมูน"เราอยากได้ร้านอาหารริมแม่น้ำปิงไว้ดินเนอร์ซัก1คืน นอกจากวอเตอร์ไซด์กับกู๊ดวิวแล้ว มีร้านอื่นแนะนำอีกมั๊ยคะ

ขอบคุณนะคะ จบทริปแล้วจะมารีวิวอย่างละเอียดๆๆ เพื่อเป็นข้อมูลให้คนอื่นๆต่อๆไปนะคะ

^^

จากคุณ : meech
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 16:03:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com