Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ รบกวนดูแผนการเที่ยวฮ่องกง 3วัน 2 คืนค่ะ ขอบคุณมากค่ะ +++ ติดต่อทีมงาน

วางแผนไปฮ่องกง 8 - 10 ธันวา นี้ค่ะ
ขาไป 8.00 - 11.45 ขากลับ 18.55 - 20.40

ยังไม่เคยไปฮ่องกงมาก่อนค่ะ สมาชิกมี 3 คนค่ะ

Day 1 8 Dec :
ผ่าน ตม นั่งรถ A21 ไปที่พัก พักที่ Hop Inn สาขา Hankow ค่ะ
หาข้าวกลางวันกิน แล้วต่อรถไปย่าน causeway bay ไปเดินถ่ายรูปไฟประดับคริสต์มาสที่ห้างค่ะ แล้วนั่งรถไปลง Central ต่อรถบัสสาย 15 ขึ้นไปบน the peak คงอยู่จนค่ำๆค่ะ

Day 2 9 Dec :
อาหารเช้า
ไป Disney land ทั้งวันค่ะ อยู่จนดูพลุ แล้วกลับมา shopping
วันนี้เป็นวันอาทิตย์ แต่ไม่มีวันไหนได้เต็มวันแล้วอะค่ะ เลยต้องตัดใจมา disney วันนี้

Day 3 10 Dec :
อาหารเช้า
in town check in
Nong Ping
City gate outlet

รบกวนสอบถามค่ะ
1. โปรแกรมโอเคมั้ยคะ ไม่เน้นวัดค่ะ ที่อยากไปมากๆจริงๆคือ disneyland ค่ะ 55
2. วันแรก ถ้าอยากเดินดูไฟประดับคริสต์มาส มีที่ไหนแนะนำไฟสวยๆบ้างมั้ยคะ
3. ถ้าเราขึ้น the peak โดยรถบัสสาย 15 คนจะไม่เยอะเท่า peak tram ใช่มั้ยคะ อ่านวิธีการเดินทางไปท่ารถสาย 15 ยังงงๆอยู่ คือเราต้องลง Central station exit F แล้วหาทางไป ท่าเรือ แบบนี้รึเปล่าคะ
4. หลังจากลงจาก the peak ด้วยรถบัสสาย 15 แล้วอยากนั่งเรือข้ามฝากมาฝั่งเกาลูน สามารถขึ้นที่ท่าเรือใกล้ๆป้ายรถเมล์สาย 15 ได้เลยใช่มั้ยคะ
5. วันสุดท้าย ควรไป Nong Ping ซักกี่โมงดีค่ะ แล้วบัตรขึ้น Nong Ping ที่ซื้อกับ agent ที่ไทยไม่สามารถใช้เข้า fast lane ได้แล้วใช่มั้ยคะ ต้องจอง online โดยตรงเท่านั้น
6. in town check in ถ้าไม่มีบัตร AE ขามา แต่จะขึ้น free shuttle bus เพื่อไปลงที่สถานีเกาลูน แล้วค่อยซื้อบัตร AE group 3 คน เพื่อ check in กระเป๋าก่อน สามารถทำได้มั้ยคะ อ่านบางรีวิวบอกไว้ว่าต้องมีบัตร AE ถึงจะขึ้น shuttle bus ได้ แต่ขามาเราใช้ A21 อะค่ะ
check in แล้วคงนั่ง AE ไปลง Tsing-Yi station แล้วค่อยต่อ MRT ไป tung chung ขากลับคงนั่ง S1 ไปสนามบินค่ะ
แล้วในกรณีที่เราทำ in town check in ไปแล้ว เราต้องไปถึงสนามบินก่อนเวลากี่ชั่วโมงคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ คำถามเยอะเลย จะพาน้องสาวเที่ยวค่ะ
เราเน้นกินและถ่ายรูปค่ะ แต่น้องสาวเราคงเน้น shopping มากกว่าค่ะ กะว่าเราไปถ่ายรูปไฟประดับ แล้วให้น้องสาว shoppingค่ะ

จากคุณ : IceKalo
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 16:44:25 A:58.9.116.154 X: TicketID:083997

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com