Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยดูแผนการเที่ยวเฉิงตู จิ้วจ่ายโกวช่วงปีใหม่ให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนคนใจดีช่วยดูแผนเที่ยวปีใหม่เฉิงตู จิ้วจ่ายโกว อี้เหม่ยซานให้หน่อยค่ะ

แผนเที่ยวตามนี้ค่ะ

วันที่
 เช้า  บ่าย  กลางคืน  ที่พัก
 ๒๔ ธันวาคม  เดินทาง  ถึงเฉิงตู      เฉิงตู
 ๒๕ ธันวาคม ไปดูแพนด้า วัดเหวินชู  จตุรัสเทียนฟู/ถนนซุนชี   เฉิงตู
 ๒๖ ธันวาคม  เดินทางไปจิ้วจ่ายโกว  (เครื่องบิน)  หวงหลง+ซงพาน    ซงพาน/
 ๒๗ ธันวาคม จิ้วจ่ายโกว  จิ้วจ่ายโกว   จิ้วจ่ายโกว 
 ๒๘ ธันวาคมจิ้วจายโกว

กลับเฉิงตู                (เครื่องบิน)

ศาลเจ้าสามก๊ก/ถนนคนเดิน  เฉิงตู
 ๒๙ ธันวาคม ชิงเฉิงซาน (รถไฟ)  ช็อปปิ้งตลาดใกล้สถานีรถไฟเฉิงตู    เฉิงตู
 ๓๐ ธันวาคม ไปเที่ยวเล่อซาน        (รถบัส) ไปเอ้อเหมยซาน   เอ้อเหมย
 ๓๑ ธันวาคม เที่ยวเอ้อเหมยซาน  กลับเฉิงตู (รสบัส) ไปดูโชว์เปลี่ยนกาก  เฉิงตู
 ๑ มกราคม  เดินทางกลับ      

ข้อสงสัยคือ
๑. เที่ยวไม่หนักเกินไปใช่ไหมคะ กล้วจะหนักเกินไปทำให้เที่ยววันหลังๆไม่ไหว

๒. แผนแน่นไปไหมคะ กลัวว่าถ้าแน่นไปอาจจะไม่เป็นตามแผน

๓. เที่่ยวแถวเฉิงตูช่วงหน้าหนาว หนาวมากใช่ไหมคะ จริงๆเจ้าของกระทู้ไม่ค่อยชอบอากาศหนาวค่ะ ถ้ามีสถานที่อื่นที่แนะนำที่อุ่นกว่าก็รบกวนด้วยนะคะ เจ้าของกระทู้ไปลงเครื่องที่เซี้ยงไฮ้ค่ะ ส่วนภายในประเทศยังไม่แน่นอนค่ะ

๔. การเดินทางไปจิ้วจ่ายโกวเลือกเครื่องบินดีไหมคะ พอดีเสียดายเวลาน่ะค่ะ มีเวลาน้อยแต่อยากเที่ยวเยอะๆ แล้วแถวจิ้วจ่ายโกวมีที่ท่องเที่ยวอื่นอีกไหมคะ เพราะอาจจะเน้นจิ้วจ่ายโกวหลายๆวันให้คุ้มค่าตั๋วเครื่องบินไปน่ะค่ะ

๕. ไปช่วงหน้าหนาวแบบนี้ ที่จิ้วจ่ายโกว กับหวงหลง เคยอ่านเจอว่ามีบางส่วนที่ปิดในช่วงนี้ ไม่ทราบว่าถ้าตัดส่วนเหล่านี้ออกไป วันกว่าๆที่จิ้วจ่ายโกว กับครึ่งวันที่หวงหลงพอไหมคะ ขอแบบเดินสบายๆไม่รีบมากนะคะ

๖. ถ้าเที่ยวหวงหลงแล้ว ในกรณีที่เครื่องไม่ดีเลย์ เที่ยวบ่ายๆ ออกมาตอนเย็นต่อรถไปจิ้วจ่ายโกวเลยลำบากไหมคะ อันตรายรึป่าว ถ้าแวะนอนที่ซงพานแทนแล้ว ตอนเช้าค่อยไปจิ้วจ่ายโกวจะช้าไปไหมคะ 

๗.ขอคำแนะนำเรื่องที่พักในจุดต่างๆ ด้วยคะ

หากจะมีอย่างอื่นแนะนำก็ช่วยกรุณาด้วยนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าที่กรุณาเสียสละเวลามาให้คำแนะนำนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 55 20:21:43

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 55 20:18:48

จากคุณ : LpDeeDa
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 18:38:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com