Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกี่ยวกับ kintetsu pass ครับ ขอคำแนะนำด้วย ติดต่อทีมงาน

เข้าใจว่าสามารถใช้ได้ 5 วันติดต่อกันครับ

สามารถใช้ ขึ้นขบวนใดก็ได้ ที่ไม่ใช่ limited express ไม่จำกัดจำนวนครั้งในเวลา 5 วัน ใช่มั้ยครับ และ ใช้ขึ้น limited express ได้ 3 ครั้ง ในเส้นทาง ไป นาโกย่าใช่มั้ยครับ

ผมมีแผนว่าจะไปเที่ยว เกียวโต นารา และ ชิราคาวาโกะครับ

เลยเลือ pass ตัวนี้คิดว่าคุ้มค่า (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะครับ)

แรกเริ่มเลย ก็กะว่าจะใช้ kintetsu pass นี้ เดินทาง เที่ยว
วันที่ 1 จาก โอซาก้า ไป นารา
วันที่ 2 จาก โอซาก้า ไป เกียวโต
วันที่ 3 เกียวโต ไป นาโกย่า (ช่วงบ่ายต่อรถไปทาคายาม่า)
วันที่ 4 ทาคายาม่า ไป ชิราคาวาโกะ ค้าง 1 คืน
วันที่ 5 ชิราคาวาโกะ กลับมา ทาคายาม่า แล้วต่อรถบัสกลับมา นาโงย่า แล้วค่อยใช้ kintetsu pass กลับมา โอซาก้า อีกครั้ง

ส่วนวันที่เหลือ ผมค่อยใช้ kansai thru pass
คิดว่าใช้แบบนี้ได้ใช่มั้ยครับ ขอคำแนะนำด้วย

จากคุณ : ติง ซ่าน เปิ่น
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 11:44:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com