Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอข้อมูลทริปอเมริกาตะวันตกด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ...

ช่วงเมษายนปี 2556 มีโอกาสจะได้ไปใช้ชีวิตที่ USA อยู่ประมาณ 1 เดือนค่ะ ช่วง 2 อาทิตย์แรกต้องเรียนใน SF ค่ะ คงหาเวลาเที่ยวตามจุดท่องเที่ยวภายใน SF ในช่วงนี้
แต่หลังจากนี้จะเป็นตะลอนทัวร์เองกับเพื่อนชายหญิงรวมประมาณ 6-7 คนค่ะ (ทุกคนขับรถได้และพร้อมทำใบขับขี่ international ค่ะ) กะจะไป LV กับ GC ขับรถไปเองตามเส้นทาง (อยากวิ่งสาย Route 66 สายประวัติศาตร์ด้วยค่ะ)
แต่ปัญหาคือต้องขับรถกลับมาเพื่อขึ้นเครื่องกลับที่ SF ด้วยค่ะ
รบกวนกูรูทั้งหลายช่วยแนะนำ...
1. เส้นทางขับรถจาก SF ไป จะ GC หรือ LV ที่ไหนก่อนก็ได้ค่ะ
2. สถานที่ท่องเที่ยวรายทาง (ขับรถไปกลับคนละเส้นทางได้หรือเปล่าค่ะ)
3. ระยะเวลาที่ควรใช้ในแต่ละเมืองให้หน่อยนะค่ะ
4. ระยะเวลาในการขับรถข้ามเมือง
5. ที่พักในแต่ละเมือง (ขอแบบราคากลางๆเดินทางสะดวกนะค่ะ)
กำลังจะวางแผนระยะเวลาใน USA เพราะขากลับจะแวะญี่ปุ่นค่ะ กลัวเวลาไม่พอ...

ปล1. ทริปเน้นเก็บภาพเก็บบรรยากาศ และ outlet ประปรายค่ะ
ปล2. สายการบิน JAL 39xxx ไปกลับ BKK-SF ราคาโอเคหรือเปล่าค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : AeyACaSsi
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 15:05:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com