Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการเดินทางไป อช.ขุนตาน และ อช.แจ้ซ้อน ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ มีแผนการเดินทางโดยรถไฟไปอุทยานแห่งชาติดอยขุนตาลค่ะ และจะเดินทางต่อไปอุทยานแห่งชาติแจ้ซ้อน ในช่วงวันหยุดเดือนธันวาคมนี้ค่ะ รบกวนกูรู ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

[[แผนการเดินทางมีดังนี้ค่ะ]]
6 ธันวาคม - ออกเดินทางโดยรถไฟด่วนพิเศษ (กทม-เชียงใหม่) สาย 1 ออกเดินทางเวลาประมาณ 6 โมงเย็น ลงที่สถานีขุนตาน เวลาประมาณ 7 โมงเช้า

7 ธันวาคม - เดินขึ้น อช.ดอยขุนตาล นอนค้างที่นี่หนึ่งคืน

8 ธันวาคม - ลงจากอช.ดอยขุนตาล ในตอนเช้า และจะเดินทางไป อช.แจ้ซ้อน ต่อค่ะ คืนนี้นอนค้างที่ อช.แจ้ซ้อน

9 ธันวาคม - ลงจากอช.แจ้ซ้อน ช่วงสายๆ นั่งรถเข้าตัวเมือง ไปขึ้นรถทัวร์(สมบัติทัวร์) กลับ กทม. รอบ 3 ทุ่ม มาถึงเช้า กทม. วันรุ่งขึ้น

:::คำถามค่ะ:::
1. จะเดินทางจากอช.ดอยขุนตาล ไปอช.แจ้ซ้อน ต่อยังไงคะ ตามที่เข้าใจคือต้องหาทางเข้าเมืองลำปางให้ได้ก่อน แล้วต่อรถเข้าอุทยาน แต่ไม่แน่ใจว่ามีรถอะไร รอบไหน เวลาไหนบ้างน่ะค่ะ
2. พอลงจากอุทยานแจ้ซ้อนแล้ว มีที่เที่ยวที่อื่นแนะนำบ้างไหมคะ ระหว่างรอขึ้นรถกลับ กทม.
3. หากมีข้อแนะนำในการเดินทางอื่นๆ ก็ขอความกรุณาด้วยค่ะ

ปล. จขกท. ไม่สามารถขับรถใดๆ ได้เลยค่า คงต้องอาศัยรถโดยสารตลอดการเดินทาง

**แก้ไขชื่ออุทยานนิดหน่อยค่า

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 55 20:52:21

จากคุณ : อินเดียนแดงหัวฟู
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 20:00:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com