Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยไปเที่ยวนาขั้นบันไดที่เมืองจีน ที่หลงเซิ่น-กุ้ยหลิน และ ตงซวน หยวยหยาง-คุนหมิง บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

อ่านข้อมูล เห็นว่านาขั้นบันไดที่เมืองจีน มีที่มีชื่อเสียงคื

หลงเซิ่น-กุ้ยหลิน จุดเด่นคือ เป็นนาขั้นบันได ใหญ่ที่สุดในประเทศจีน และ ถ้าไปเที่ยวที่นี่ ก็จะได้ไปสถานที่อื่นๆ ของกุ้ยหลินด้วย

ตงซวน หยวยหยาง-คุนหมิง จุดเด่นคือ ทิวทัศน์ และ ทุ่งนาจะมีสีสันสวยงามมาก โดยถ้าไปเที่ยวทริปนี้ ก็จะดื่มด่ำ กับบรรยากาศความสวยงามของต้นไม้ ทุ่งนา สีสรรสวยงามตลอด

ใครเคยไปอันไหน รบกวนแนะนำด้วยครับ หรือ แนะนำให้ไปทั้งสองที่เลยก็ได้ โดยอันไหนน่าไปก่อนครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : bokeaboh
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 22:08:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com