Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนปรึกษาทริปเชียงใหม่-อ่างขางด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

จะไปเชียงใหม่-อ่างขาง ช่วงปีใหม่นี้ครับ มีปัญหานิดหน่อย รบกวนช่วยตรวจดูด้วยนะครับ(ไปกัน10คนนะครับ)

วันแรกวันอาทิตย์
 08.30 น.           เดินทางถึงจังหวัดเชียงใหม่ ชมพระตำหนักเจ้าดารารัศมี อ.แม่ริม ,วัดป่าดาราภิรมณ์,(ถ้ามีเวลา บ้านเขิน ,บ่อสร้าง)
     เที่ยง               รัปประทานอาหารเที่ยง ที่ไหนดีครับ ตอนแรกตั้งใจจะไปศิริปันนา แต่เป็นวันอาทิตย์อดเลย
     บ่าย                บ้านถวาย
 16.30 น.            เข้าที่พักที่ กรีนเลค รีสอร์ท
    มื้อเย็น             ร้านอาหารไทยพิษณุโลก (ไม่ค่อยอยากไปร้านอาหารเหนือแท้ๆท่าไหร่ครับ ปีที่แล้วไปมา คนเหนือเค้าใจเย็น+กินน้อยเกิน)
     ค่ำ                 เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี

วันจันทร์              
07.00น.              ออกเดินทางจากที่พัก
     สาย                ชม บ้านไม้หอม ฮิโนกิ - ขึ้นดอยอ่างขาง  เที่ยวบนดอย เดินทางเข้าที่พักที่สถานีเกษตรหลวงอ่างขาง

วันอังคาร              
5.00น.                นอแล-ขอบด้ง-ไร่สตอเบอรี่ โครงการหลวง  โรงงานหลวงที่๑  (ถ้ามีเวลา-สวนส้ม)   เดินทางกลับ

ทีนี้ปัญหาก็คือ
1. อยากไปศูนย์ฝึกช้างเชียงดาว-ล่องแพ ด้วยครับ ตอนแรกจัดไว้ตอนเช้าวันวันจันทร์ แต่ก็ไม่อยากขึ้นอ่างขางบ่ายต้องไปหารถขึ้นอีก
จะเอาไว้เช้าวันอาทิตย์ ก็จะย้อนไปย้อนมาเกินไปไหมครับ หรือตัดออกไปเลย  หรือจะยอมขึ้นอ่างขางบ่ายดี  กลัวไม่มีรถขึ้นอีก จองยากจองเย็นก็เลยกะรีบขึ้นไปให้คุ้ม
2.ระหว่าง พระตำหนักเจ้าดารารัศมี,วัดป่าดาราภิรมณ์ กับ วัดต้นแกว๋น วัดพระสิงห์ ที่ไหนน่าไปกว่าครับ
ใจจริงผมอยากไปวัดต้นแกว๋น แต่หลายคนที่ไปด้วยเขาไม่ค่อยชอบศิลปะ
3.อาหารมื้อเที่ยงวันอาทิตย์ ที่ไหนดีครับ แบบไหนก็ได้ครับ แต่อยากได้ร้านที่ดูโอเคนิดนึง

โปรแกรมตรงไหนไม่โอเคช่วยปรับช่วยดูด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Mr.Cellophane
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 00:59:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com