Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[ อาอู๋ชวนชิม ]] พาไปชิม Pizza Chocolate & เนื้อย่าง Yakiniku ที่ Tokyo [CR] ติดต่อทีมงาน

แต่ก่อนผมเคยมาเที่ยวญี่ปุ่นกับทัวร์ครับ ผมก็งงๆ ไม่ทราบว่าควรกินอะไร ทำอะไร ครั้งแรกๆผมทานอะไรก็รู้สึกแปลกไปหมดครับ แต่ทุกวันนี้พอมาทานบ่อย มันไม่แปลกแล้ว จึงหาอะไรแปลกๆในโตเกียวทานไปเรื่อยครับ

ช่วงนี้โตเกียวสกายทรีเปิดใหม่ หาข้อมูลของทางรถไฟเจอาร์ ได้ความว่า มีเส้นทางเดินเท้าจากสถานี JR Kinshicho (錦糸町) ที่อยู่ใกล้สถานี JR Akihabara เพียง 3 ป้าย ไม่ถึง 10 นาทีเท่านั้น ใครที่มี JR Pass หรือ Tokunai Pass ขึ้นรถไฟ JR ฟรีในเมือง สามารถมาลองได้ง่ายๆครับ ลงสถานีปุ๊บ เรียกได้ว่าเจอเลย ไม่ต้องเดินวนหาครับ

พออิ่มแล้ว ก็ยังสามารถเดินไป Tokyo Sky Tree ได้ ที่นี้มีร้านที่ติดอันดับแนะนำ จากทาง Hotpaper ซึ่ง app แนะนำอาหารการกินของญี่ปุ่นด้วย ซึ่งที่ผมอยากมาลองทั้งหมด 3 ร้านด้วยกันครับ

จากคุณ : watano
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 10:06:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com