Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซียนฮ่องกงครับ จะพาลูกเล็ก 2 คน ภรรยา 1 คน ไปลุยฮ่องกง รบกวนตรวจทริป และขอคำแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ปลาย มค  ผมจะพาครอบครัวไปฮ่องกง –มาเก๊า ซึ่งเป็นทริปแรกใน รอบ 4 ปี หลังจากที่เริ่มมีเจ้าตัวน้อยมา ลูกชายจอมซน 3 ขวบกว่า และลูกสาววัยเริ่มซน 1.5 ขวบ  รวม 4 คน พ่อ แม่ ลูก ลูก ไปลุยกันแบบสบายๆ เน้นชมเมืองและทานอาหารอร่อยๆ โดยมีเจ้าตัวเล็ก 2คนเป็นตัวแปรว่าจะทำได้ตามแพลนหรือไม่ ฮิ ฮิ
มีแพลนคร่าวๆ ดังนี้ ครับ
อาทิตย์ 27  เช้า BKK-HK    เที่ยง เข้า โรงแรมย่านจิมซาจุ่ย     บ่าย ไป The Peak เย็น กลับโรงแรม
จันทร์ 28     เช้า NgongPing     บ่าย ว่าง อาจไป Ocean Park     เย็น AoS   SoL
อังคาร 29  เช้า เตรียมตัวไป Macau    เข้าพัก Venetian
พุธ 30    เช้า ว่าง        บ่าย Macau-BKK
1.ขอคำแนะนำเกี่ยวกับโรงแรม ที่ดูไว้ คือ  Panorama,  Buterfly on Prat, Park , Kimberley ,BP  ....   ว่าที่ไหนเหมาะสมกับเรา และสะดวก สะอาด ปลอดภัยที่สุดครับ  และการจองห้องพักต้องจองอย่าง เพราะส่วนมากบอกว่า ห้องมีเด็กไม่เกิน 1 คน แต่นี่เป็นเด็กเล็ก 2 คน
2.การเดินทางจากสนามบิน ควรใช้ AE หรือ Taxi  รวมถึงการเดินทางในเมืองว่าควรใช้ MTR หรือ Taxi (อยากประหยัดครับ)
3.เดินทางไปมาเก๊า ต้องไปขึ้นเรือที่ไหน อย่างไร
4.อยู่มาเก๊าจะอยู่ Venetian ทั้งวัน หรือออกไปข้างนอกบ้าง ใช้รถเมล์ หรือ Taxi เคยไป โบถส์- Senado sq. แล้ว
5. ร้านอาหารที่เล็งไว้ YungKee , Timhowan ,โจ๊กเป๋าฮื้อ และติ่มซำอีกหลากหลาย มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ
     ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

จากคุณ : YoungJZZ
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 16:28:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com