Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจกกิ๊ฟข้อมูล::ไต้หวัน::SunMoonLake>>CingJing>>Puli>>Mialo ติดต่อทีมงาน

ไต้หวัน::สอบถามเส้นทาง รูทนี้ หน่อยค่ะ SunMoonLake>>CingJing>>Puli>>Mailo

ไปจากไทเป วางแผน พัก Sunmoonlake 2 คืน. CingJing 1 คืน, รร.Hot Spring 1 คืน

สถานที่ที่อยากไป::
1. SunMoon Lake
2. Cingjing Farm (ดูโชว์รอบ 10.30, 14.30)
3. ร้านอาหาร chateau in the air ที่ Mailo
4. ลาเวนเดอร์ฟาร์ม
5. วัดจงไถซานซื่อ วัดที่ยิ่งใหญ่เป็นอันดับสามของโลก รอง จากนครวาติกัน และวัดมหายานที่ธิเบต
6. ไร่สตอเบอรรี่ 京采高架草莓農園 strawberry farm  
(via http://www.dahu.com.tw/pretty/ )987‧0933-

คำถาม:
1. จากไทเปควรไปเมืองไหน สถานที่ไหน ก่อนหลัง ดีค่ะ จะได้ไม่วนไปมา
2. ถ้าไม่เช่ารถแท๊กซี่จะสะดวกมั้ยคะ หรือ
  ถ้าเช่าแท๊กซี่แค่ 2 วัน คือ วันแรกจากไทเปไปเองทางรถบัส แล้วอีก 2 วันค่อยเช่ารถจะพอไหวมั้ย ไปหาที่นู้นได้มั้ยคะ (พูดจีนไม่เป็นเลยค่ะ)
3. ถ้าอยากอาบน้ำแร่แบบ Private Onsen มีโรงแรมดีๆ แนะนำแถว Mailo มั้ยคะ
4. สามารถฝากกระเป๋าไว้ที่โรงแรม City Inn ในไทเปปสัก 3-4 คืนได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านค่ะ ^^

จากคุณ : PassioninLove
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 16:33:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com