Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถาม METRO ของปารีส หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากปารีส แบ่งเขตต่าง ๆ ในเมืองออกเป็น 20 เขต
หากผมซื้อตั๋ว METRO  ที่กำหนดเป็น โซน  คำถาม

1. คำว่า โซน กับ เขต  มีความหมายเหมือนกันใหมครับ
2. หาก มีความหมาย เหมือนกัน ถ้าผมมีตั๋ว โซน 1-3 ไป หอไอเฟลซึ่งอยู่  
   โซน 7 จะต้องทำอย่างไร เพราะผมเห็น METRO บางสายวิ่งข้ามเขต
   หลายเขตมาก ผู้โดยสารที่นั่งข้ามเขตอำนาจตั๋ว จะทำอย่างไรครับ
3. ตั๋ว METRO ประเภทต่าง ๆ จะต้องทำการประทับตั๋วที่เครื่อง
    Compostage ให้มีผลการใช้งานก่อนหรือไม่ครับ
4.  ตั๋ว TGV ข้ามเมือง จะต้องทำการประทับตั๋วที่เครื่อง
    Compostage ให้มีผลการใช้งานก่อนหรือไม่ครับ

จากคุณ : dickslator
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 23:21:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com