Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]รีวิวแรก :-: บินเดี่ยว เที่ยวซิดนีย์ ติดต่อทีมงาน

เป็นครั้งแรกที่จะได้เดินทางไปต่างประเทศค่ะ ครั้งนี้บินไกลเลยค่ะ ไปเที่ยวซิดนีย์ เมืองที่ขึ้นชื่อว่า ตม. โหด ^^

แรงบันดาลใจที่ทำให้เธอคนนี้ ผู้ที่ภาษาอังกฤษค่อนข้างแย่(มาก) ยอมบินคนเดียว
ก็เพราะขอหัวหน้าไป 2 คน(มีทุนให้) หัวหน้าให้ไปแค่คนเดียว คือ พี่ที่เราจะให้เค้าไปเป็นเพื่อน
เหตุผลของหัวหน้า คือ ให้ไปได้คนเดียวนะจ๊ะ เพราะฉะนั้นพี่เค้าแก่กว่าเอ้ยอาวุโสกว่า ให้เค้าไปก่อนจ่ะ

เธอก็หาได้ลดละความตั้งใจไม่ รีบจองตั๋วก่อนพี่เค้าซะอีก และด้วยความรู้มาก
ก็ไม่ยอมทำบัตรเครดิตนะคะ (แบบว่าบินทุกทีมีคนใจดีจองให้ทุกทีสิน่า) เพราะเห็นว่าการตัดบัตรต้องจ่ายเงิน

เริ่มจากนั่งเฝ้ามองตั๋วโปรไป-กลับซิดนีย์จาก 16xxx 17xxx 18xxx 19xxx ไม่ได้การละ
ตั๋วราคาขึ้นทุกวันเลย รอต่อไปไม่ไหวแล้ว รีบเดินไปทำบัตรเดบิต SCB ทันที
เงินค่าตั๋วที่ลองจิ้มๆดู ประมาณ 25000 เงินในบัญชีที่มีก็ถอนออกไม่ได้นะคะ เพราะต้องเอาไว้ขอวีซ่า
หนทางเดียวที่ทำได้ คือ แท๊น แท๋นน กู้สหกรณ์ ค่ะ อิอิ (ดอกเบี้ยร้อยละ 8 เชียวค่ะ แต่ไม่เป็นไร ไม่กี่วันเอง)

จากคุณ : thaicoalkaew
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 55 12:38:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com