Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CR : โรงแรมแก้วเ้จ้าจอม @มรภ.สวนสุนันทา ราคาจิ๊บๆ \O/ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ว่างเลยอยากจะมารีวิวโรงแรมราคาสบายกระเป๋า เหมาำะสำหรับคนที่อยากจะประหยัดเงิน แต่ได้ความสะดวกสบายค่ะ

เราไปประชุมที่รัฐสภา เมื่อต้นเดือนพ.ย. นี้ แต่ด้วยความที่อยู่ต่างจังหวัด ก็เลยต้องหาที่พักใกล้ๆ กับที่จะัไปประชุมสักหน่อย

หาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต ก็พบกับโรงแรมที่อยู่ในมหาวิทยาลัยราชภัฎสวนสุนันทา ว่างอยู่พอดี เลยโทร.ไปจอง 1 ห้อง 2 เตียงค่ะ

โชคดีมากที่ห้องว่างพอดี เราเลือกจองห้องทีเ่ค้าปรับปรุงใหม่นะคะ ราคาห้องละ 900 บาทต่อคืน เท่านั้นเอง ถือว่าถูกมาก สำหรับที่พักในกรุงเทพฯ และอยู่ไม่ไกลจากอาคารรัฐสภาที่จะไปประชุมด้วย

เริ่มรีวิวกันเลยนะคะ ^^

เริ่มจากแผนที่ตั้งของโรงแรมเลยละกันค่ะ เราเสิร์ซหาจากในอินเตอร์เน็ตนะคะ สำหรับคนที่ขับรถส่วนตัวมาก็ วิ่งตรงมาที่ถนนราชวิถีค่ะ เลยสวนสัตว์เขาดิน - แยกถนนอู่ทองใน - แยกการเรือน มาก็จะถึงแล้ว (อธิบายงงไปมั้ย?)

ถ้าเข้าทางถนนราชวิถีจะถึงโรงแรมพอดีค่ะ เลยประตู มรภ.สวนดุสิตมา ประตูแีรกที่จะเข้า มรภ.สวนสุนันทา ก็จะเจอโรงแรมพอดีเลย

ปล. หาที่จอดรถยากหน่อยนะคะ ทางที่ดี ควรโทรมาประสานกับทางโรงแรมก่อนค่ะ เค้าจะได้จัดหาที่จอดรถให้ ตอนเราไปไม่้ได้บอกว่าเอารถส่วนตัวไป ต้องไปแอบจอดกับที่จอดรถของคณะศิลปกรรม? (จำชื่อคณะไม่ได้) เค้าต้องใช้บัตรด้วย ลำบากเจ้าหน้าที่กันไปค่ะ

จากคุณ : นางงามเจ็ดป่าช้า
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 55 16:40:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com