Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] .. โรงแรม 4 หน้า Namba Dotonbori Hotel / Osaka ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พี่ๆ น้องๆ ชาว Blueplanet

หลังจากซุ่มหาข้อมูลในห้อง Blueplanet มานาน
และได้มีโอกาสใช้ข้อมูลที่พี่ๆ ในห้องนี้ช่วยกันแชร์+แนะนำในการไปเที่ยวญี่ปุ่น
เมื่อต้นเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมานี้เองค่ะ โดยรวมๆ เป็นทริปที่ดีมากเลยค่ะ ไปญี่ปุ่นไม่ยากอย่างที่คิด :D

วันนี้เลยมีโรงแรมมาแนะนำค่ะ เนื่องจากโรงแรมนี้ ยังไม่ค่อยเห็นมีท่านใดพูดถึงในห้องนี้เท่าไรนัก
แต่จากที่ไปพักมา 3 โรงแรม เราประทับใจที่นี่มาก(ที่สุด)
จึงอยากนำมาแนะนำกัน เพื่อเป็นเพิ่มทางเลือกอีกทางให้พี่ๆ น้องๆ ที่กำลังหาโรงแรมในโอซาก้าค่ะ

------------------------------------------------
3 โรงแรมที่เลือกไปพัก มาตามนี้ค่ะ
Osaka - Namba Dotonbori Hotel 4 คืน
Tokyo - Ueno Touganeya Hotel  4 คืน
Tokyo - Khaosan Kabuki 2 คืน
------------------------------------------------

รูปด้านหน้าโรงแรมค่ะ
ตอนแรกติดใจที่มีหัวคน 4 หัวอยู่หน้าโรงแรมมาก หาข้อมูลโรงแรมกี่แห่งๆ ที่แนะนำกัน
ก็กลับมานึกถึงหัวนี้อยู่ตลอดเวลา เหมือนถูกชะตากับโรงแรมนี้มากๆ
เลยตัดสินใจใช้อากู๋เลยค่ะ หาเว็ปของโรงแรมโดยตรงและส่งเมล์เพื่อจองห้องพักกับทางโรงแรม

ในตอนแรกมีปัญหาเรื่องห้องพักเต็มในบางวัน เช่น เราจะพัก 4 คืน
แต่คืนที่ 3 ห้องพักเต็ม ทางโรงแรมก็แนะนำให้อย่างดีค่ะ ว่า ให้จองโดยผ่านทางหน้าเว็ปของโรงแรมก่อน
จะสามารถเลือกโปรโมชั่น ที่เค้ามีอยู่หลากหลาย เช่น จองล่วงหน้า มีส่วนลดกี่เปอร์เซ็นต์ หรือ ส่วนลดพิเศษพร้อมอาหารเช้า หรือไม่มีอาหารเช้า
หรือจะเลือกแชมพู Pola ก็ได้ จ่ายเงินเพิ่ม ฯลฯ
และส่งเมล์เข้ามาหาทางโรงแรมอีกครั้งนึง เค้าจะแก้ข้อมูลให้เราสามารถพักได้ทั้ง 4 คืน
(คิดว่าคงมีห้องสำรอง เผื่อขายอยู่แล้วค่ะ แต่ทางระบบไม่ขึ้น)

จากคุณ : สี่สาวมหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 13:00:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com