Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำการผ่าน ตม. อังกฤษ (UK) ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะเดินทางสัปดาห์หน้าแล้วค่ะ ตอนยื่นขอวีซ่าแจ้งไปว่าจะไปเที่ยวคนเดียว พักโรงแรมตลอดการเดินทาง ไม่มีคนรู้จักที่โน่น แล้วก็จองโรงแรมใน booking ไว้ ตอนนี้ยกเลิกไปหมดแล้ว เพราะกลัวว่าลืมยกเลิกเดี๋ยวจะโดนตัดบัตรเครดิต

ในความเป็นจริงคือ จะไปพักที่หอเพื่อนซึ่งเป็นนักเรียนไทยในอังกฤษ เวลาผ่าน ตม. เราควรบอกความจริงมั้ยคะว่าไปพักกับเพื่อน อ่อ แล้วก็มีจองโรงแรมไว้ต่างเมืองเหมือนกัน เพราะจะไปเที่ยวกับเพื่อนนี่แหละค่ะ ซึ่งก็จองไว้เป็นห้อง double บ้าง twin บ้าง ถ้าเราเอาใบจองนี้ไปแสดง เค้าจะคิดมั้ยคะว่าเที่ยวคนเดียวทำไมจองห้องคู่

เข้ามาอ่านในห้องบลู เห็นบางคนบอกว่าโดน ตม. ส่งกลับแล้วเลยกลัวค่ะ เลยอยากเตรียมรับมือไว้ให้พร้อม ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : lovely winnie
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 18:10:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com