Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดินทางไปสุราษฎร์ธานีครั้งแรก เพื่อนๆ ช่วยจัดทริปเกาะเต่า-นางยวนให้หน่อยสิคะ ติดต่อทีมงาน

ครั้งแรกเลยที่มาโพสในห้องนี้ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำเราด้วยนะคะ

จองตั๋วเครื่องบินไปสุราษฎร์ธานีไว้ 4 วัน 3 คืนค่ะ
เดินทางวันแรก นั่งเครื่องไปลงสุราษฎร์ธานีตอน 15:35 น
วันสุดท้าย ขึ้นเครื่องกลับเวลา 16:05 น.ค่ะ

ทริปนี้เราเดินทางกัน 3 คน อยากให้งบประมาณไม่เกินคนละ 5000 บวกลบนิดหน่อยค่ะ

วันแรกว่าจะหาที่พักสักคืนก่อนแล้วค่อยนั่งเรือไปเกาะตอนเช้า ควรจะพักแถวไหนและเดินทางไปเกาะยังไงสะดวกที่สุดคะ?
หรือคิดไว้อีกอย่างนึงคือเดินเที่ยวหาของกินรอ แล้วนั่งเรือนอนตอนกลางคืนไปถึงเกาะเต่าตอนเช้า จะได้ช่วยประหยัดค่าที่พัก
แต่ว่าเรือนอนนี่เป็นยังไงบ้างคะ ถือว่าโอเคไหม?

วันที่สองและสามอยากดำน้ำเที่ยวเล่นรอบๆ เกาะ จ้างเรือแท็กซี่หรือซื้อแพคเกจแบบ one day trip ดีคะ?

อีกอย่าง รบกวนแนะนำที่พักกับร้านอาหารเด็ดๆ ให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณผู้ใจดีทุกท่านค่ะ ^^

จากคุณ : ซิ้มขี้บ่น
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 55 00:29:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com