Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตรวจทริป มาเก๊า - ฮ่องกง 4 วัน 3 คืน >>>> ติดต่อทีมงาน

เข้าใจว่ามีึคนมาตั้งกระทู้ลักษณะนี้ เป็นพันๆ กระทู้แล้ว แต่เชื่อว่า เงื่อนไขและคำแนะนำ ของแต่ละคนในแต่ละทริป น่าจะแตกต่างกันออกไป
สำหรับเราคือ เน้นประหยัด เที่ยวครบ แล้วก็เป็นการแบคเพค ครั้งแรกด้วยค่ะ
ตัวเราเองนั่น พอจะพูดภาษาอังกฤษกับจีนได้อยู่บ้าง เลยไม่ต้องห่วงเรื่องการสื่อสาร แต่ที่ห่วงคือใช้จ่ายเกินความจำเป็น เช่น ไปตรงนี้ ก่อน ไม่ควรไปตรงนี้อะไรประมาณนี้ จะทำให้เปลืองงบไปเปล่าๆ
เราได้ ตั๋ว Airasia ไปเช้า วันที่ 27 กลับ บ่ายวันที่ 30 ค่ะ

วันแรก ถึง มาเก๊า ประมาณ 10.35 และจะข้ามเรือไปฮ่องกง เลย จากนั้นค้างและเที่ยวในฮ่อง 2 คืน
วันที่ สาม กลับจากฮ่องกง มามาเก๊า แล้วก็ ค้างที่มาเก๊าหนึ่งคืน ตื่นเช้า วันที่สี่ ก็เดินเล่นในมาเก๊า และเตรียมตัวกลับค่ะ

คือถ้าวางแบบนี้ โอเคไหมค่ะ แล้วโปรแกรมเที่วตามจุดต่างๆ มีที่ไหนแนะนำบ้างไหมคะ ^^

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : kanie22
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 55 14:10:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com