Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำเพื่อนๆค่ะ ไกด์ฟรีที่ซิดนีย์ ของ Im free - Sydney ติดต่อทีมงาน

ก่อนหน้านี้หาข้อมูลมา เคยมาโพสถามเรื่อง Im free ที่นี่
ไม่มีเพื่อนคนไหนตอบเลย เลยขอแนะนำคร่าวๆ
การเที่ยวถูกๆให้เพื่อนๆต่อนะคะ

แนะนำให้ใช้บริการนี้ก่อนวันนึง อีกวันค่อยเที่ยว
เก็บรายละเอียดที่เหลือค่ะ ^__^

เพื่อนๆสามารถดูข้อมูลได้ที่เวบ
imfree.com.au

ไม่มีค่าบริการนะคะ แต่ตามธรรมเนียมคือให้ทิปเป็นสินน้ำใจ
เราเงินน้อยให้เค้าไป 10AUD เอง แหะๆ เห็นฝรั่งเค้าให้กัน 20AUD
บางคนให้ตั้ง 50AUD แต่ฝรั่งเค้าบอกว่าถ้าจ้างไกด์ทัวร์แบบนี้ตกหัวละ
65AUD ค่ะ

ปัจจุบันมีที่ซิดนีย์กับเมลเบิร์น
(เมลเบิร์นยังไม่ได้ใช้บริการขอข้ามไปเลยนะคะ)

ที่ซิดนีย์มีทัวร์ทุกวันตอน 10:30 กับ 14:30
มีไกด์ 2 คน เป็นผู้ชายกับผู้หญิง เราไปลองทั้ง 2 รอบค่ะ
เดินประมาณ 3 ชั่วโมงหน่อยๆ แต่ขอบอกว่าไม่รู้สึกเหนื่อยหรือเมื่อยเลยค่ะ
เพลินมากๆ เค้าพาเดินทางแบบที่คิดว่ามาเองคงไม่เจอแน่นๆ

ถ้าวัยรุ่นหน่อยก็เดินจนจบค่ะ แต่ที่สังเกตถ้ามีอายุหน่อย
จะหายตอนเค้าให้พักทานขนมระหว่างทาง เหอๆ

เราเดิน 14:30 ทั้ง 2 รอบ
จริงๆรอบแรกเราไป 10:30 แต่สู้แดดไม่ไหว แดดแรงค่ะ
เราขี้ร้อน ฝรั่งที่นี่ใส่เสื้อหนาวกันลม แต่เราใส่เสื้อกล้ามเดินพัด
ไม่ไหวอากาศร้อน(ความเห็นส่วนตัว)

สถานที่หลักๆจะพาเดินเหมือนๆกันค่ะ ต่างกันตรงสถานที่ยิบย่อย
หรือทางเดินตามตรอก ซอก ซอยต่างๆ

ทั้ง 2 คน จะแนะนำประวัติศาสตร์คร่าวๆ ของประเทศออสเตรเลีย
และประวัติสถานที่ต่างๆของซิดนีย์รวมถึงพื้นฐานนิสัยคนออสซี่ค่ะ
ของผู้ชายจะมีแนะนำร้านอาหารโลคอลเพิ่ม ส่วนผู้หญิงจะแนะนำ
สถานที่เที่ยวยามราตรีเพิ่ม

แล้วแต่ใครชอบเลยนะคะ อัธยาศัยดีทั้งคู่ แต่ผู้หญิงจะชอบชวนคุย
แล้วถามถึงประเทศที่เรามาค่ะ ส่วนผู้ชายจะถามเรื่องทั้วๆไปที่มาที่ออสฯ
แต่เราแนะนำถ้ามีเวลาอยากให้ลองทั้งคู่ค่ะ

จากคุณ : Keep Discovering
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 55 14:35:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com