Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]ทริปในฝัน วันเดียวจบ กับ เขื่อนเขี่ยวหลาน3ฤดู บนแพไฮโซ 500 ไร่<24-25 พ.ย.55> ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกคน นี่คือการรีวิวครั้งแรกของผม ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยครับ
สำนวนสำเนียงอาจจะฟังแมร่งๆ ดูหยาบๆ ติชมกันได้ครับ

ผมน่าจะเป็นคนนึง ที่ได้เที่ยวเมืองไทยน้อยมากกกกกกกกกกกกกกกก อ่า อย่านับพวกเข้าค่ายลูกเสือ ทัศนศึกษา หรืออะไรที่ต้องไปกับโรงเรียนหละครับ คือถ้าไม่นับเนี่ยที่นี่น่าจะเป็นสถานที่ลำดับที่ เอ หนึ่ง สอง สาม สี่ ...เอาเป็นว่าที่ 4 ที่ 5 แล้วกันเนอะ

แมร่งทำไมผมเที่ยวเมืองไทยน้อยขนาดนี้ฟระ ทั้งที่ไปเที่ยวมาจะยี่สิบประเทศได้แล้วววว

ไม่รู้ว่า “ความบังเอิญ” หรือ “พรหมลิขิต” ผมก็ได้มีโอกาสมาใช้ทุนที่จังหวัดสุราษฎร์ธานี โอกาสดีๆ ไม่ต้องเดินทางจากเมืองกรุงอันแสนจอแจ ลงมาทางใต้ไกลหลายร้อยโลแบบนี้ ก็ต้องจัดทริปในฝัน หนึ่งใน Wish list กันหน่อยแล้ววว

ผมจะพาไปเที่ยว เขื่อนเชี่ยวหลาน กับที่พักสุดเจ๋ง นั่นคือ “แพ  500 ไร่”

พร้อมกันรึยังครับ??
ตามสองขาตะลุยโลก มาได้เลย

ใครอยากสอบถามพูดคุยกับสองขาตะลุยโลก ดูภาพอื่นๆเพิ่มเติม เจอกันได้เลยครับที่ facebook.com/assawin.chomjit หรือ
facebook.com/worldwantswandering

จากคุณ : cescassawin
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 55 19:24:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com