Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลัลล้าโปรตุเกส (ครั้งเดียวไม่เคยพอ) ตอนที่ 1 Porto เมืองนี้มีดีมากกว่าไวน์ ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นคนที่รักและหลงใหลในการเดินทางท่องเที่ยวเป็นชีวิตจิตใจ  เวลาไปที่ไหนต่อไหน มักจะเก็บแผนที่ของประเทศหรือเมืองนั้นๆไว้เป็นที่ระลึกอยู่เสมอ

ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องบังเอิญหรือเปล่า? ประเทศหรือเมืองที่ผมได้เก็บแผนที่เอาไว้เป็นที่ระลึก ผมมักจะมีโอกาสได้กลับไปเยือนอีกครั้งหรือหลายๆครั้ง(อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ใครจะลองทำตามก็ยินดีครับ ไม่หวงลิขสิทธิ์)  

โปรตุเกส เป็นหนึ่งในประเทศที่ผมได้เก็บแผนที่(ของเมือง Lisbon) ไว้เป็นที่ระลึก  เลยทำให้ผมได้กลับมาเยือนอีกครั้งหนึ่ง (ใจจริงแล้ว ผมหลงเสน่ห์ประเทศนี้มากกว่า เลยหาโอกาสกลับมาจนได้)

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา มาเข้าเรื่องกันเลยนะครับ...

ผมเดินทางมาถึงสนามบินเมือง Porto แต่เช้าตรู่(หลังไก่โห่พอสมควร)  จากนั้นก็เดินมาขึ้นรถไฟเพื่อเข้าไปในตัวเมือง  ราคาตั๋ว one way = 2.20 ยูโร

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 55 07:05:24

จากคุณ : รัฐฎาวิมานประเทศ
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 55 04:06:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com