Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ปักกิ่ง) เที่ยง 5 ธันวาคม เปลี่ยนเสื้อหนาวที่ไหนดี/ วิธีเข้าเมืองยังไง/ ซิม Unicom ใช้กับไอโฟนยังไงครับ ติดต่อทีมงาน

ขอรบกวนนิดนึงครับ ผมจะไปปักกิ่ง 5 ธ.ค. 55 อุณหภูมิติดลบ

1.เราควรเอาเสื้อหนาวทั้งหมดที่จะใส่ขึ้นเครื่องใช่ป่าวครับ แต่ผมแอบงงว่าจะใส่แบบจัดเต็ม ลองจอน ขนเป็ด. ถุงมือ อันนี้ทำบนเครื่องตอนจะลง หรือมาใส่ตอนอยู่สนามบินก็ได้อ่ะครับ แบบว่าไม่เคยครับ แหะๆ

2.วิธีไปเอาสัมภาระ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องรับกระเป๋าที่คนละ terminal ใช่ป่าวครับ แอร์พอตบัสก็อยู่ตรงนั้นใช่ป่าวครับ (ผมพัก Leohostels)

3. ผมหาซื้อซิมที่นู่นที่ไหนดี ไม่รู้ว่าสนามบินมีรึเปล่าครับ อยากได้ซิมที่เล่นเนตกับไอโฟนได้อ่ะครับ ไม่รู้ว่าของ Unicom ใช้ได้เปล่าครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Philosopher_BG
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 55 16:39:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com