+=+=+=+ ภาพเหยี่ยวอพยพจากเทศกาลดูเหยี่ยวอพยพครั้งที่ 2 ที่ชุมพรเมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาครับ +=+=+=+

หุหุ นึกว่าจะไม่มีโอกาสได้ไปร่วมงานซะแล้วครับ แต่หลังจากวิ่งล๊อบบี้อุตลุด ผมก็ได้รับความเห็นใจให้บินกลับมาร่วมงานครั้งนี้ได้ตอนกลางดึกของคืนวันศุกร์ที่ผ่านมา (โดยมีข้อแม้ว่าต้องหิ้วกล้องดิจิตอลกลับไปฝากด้วย...)

นัดกับนายเต็มเพื่อนเก่าไว้ตอนตี่สึ่ครึ่งของเช้าวันเสาร์ครับ กว่าจะเดินทางไปถึงงานก็โน่น เกือบสิบโมงเช้า กำลังคึกคักเชียวครับ

เรื่องบรรยากาศและรายละเอียดของงาน รอฟังจากพี่ๆ คนอื่นๆ นะครับ ผมขอเอาภาพส่วนของผมซึ่งก็คือภาพเหยี่ยวต่างๆ ที่ถ่ายมาได้จากในงานนั่นเอง ดีมั่งไม่ดีมั่งก็ทนๆ ดูหน่อยละกันครับ

ถ่ายเหยี่ยวบินนี่ไม่ง่ายเลยโดยเฉพาะอย่างยิ่งเวลาที่เห็นตัวเขาเป็นแค่จุดดำๆ อยู่บนฟ้า... แถมแดดก็ร้อนชะมัด แต่บรรยากาศในงานกลับสนุกสนานและได้ความรู้มากมายครับ

จากคุณ : Headbanger - [ 13 ต.ค. 46 11:15:44 ]