lllllllllllllllll> ปีใหม่นี้..ไปถ่ายรูปที่ไหนกันบ้างครับ? <lllllllllllllllllll

.............สวัสดีครับ! ปีใหม่ก็ใกล้เข้ามาแล้วเต็มทีหลายๆท่านคงเตรียมโปรแกรมวางแผนการท่องเที่ยวกันแล้วซิครับ ? ผมอิจฉาท่านจังเลยคงเที่ยวรับลมหนาวกันอย่างมีความสุขและคงจะมีกระทู้ดูนกใหม่ๆเพิ่มขึ้นมาอีกเยอะ ส่วนผมก็เป็นปีแห่งความหวัง...คอยเก็บตังค์จากนักท่องเที่ยว ฮิฮิ ในช่วงที่ผ่านมาผมได้เก็บรวบรวมภาพที่ยังไม่ได้นำเสนอมาให้ท่านได้ชมกันเช่นเคยเป็นภาพเมื่อช่วง 1 อาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ใช้เวลาในช่วงเช้า-ก่อนเที่ยงเก็บภาพตามสถานที่ต่างๆ...พร้อมคำอธิบายครับ...เชิญท่านชมได้ ณ.บัดนี้!...แ..แ..แอนแอ้นนนนน
    ............เหยี่ยวปีกแดง " RUFOUS-WINGED BUZZARD ตัวนี้ผมถ่ายได้ที่ทางเข้าน้ำตกหมอกฟ้าเกาะปลายยอดไม้สูงลิบ เลยใช้สโขปเก็บมาให้ดูครับ!

จากคุณ : เชนเชียงใหม่ - [ 25 ธ.ค. 46 16:39:53 ]