++++ ขอประเดิมกระทู้แรกของปี ด้วยนกสดๆร้อนๆจากเขาใหญ่ครับ ++++

ก่อนอื่น สวัสดีปีใหม่ครับ พี่ๆน้องๆและเพื่อนๆทุกท่าน
    หวังว่าคงจะกลับจากการเดินทางไปพักผ่อนอย่างสวัสดิภาพและมีความสุขนะครับ

ปีใหม่ผมไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย มีภาระกิจต้องพาลูกค้าไปรับรอง (เฮ้อออ) วันนี้ว่างๆ ก็เลยชวนพรรคพวกสามสี่คนขึ้นไปเขาใหญ่กัน เนื่องจากได้ยินข่าวมีต้นไทรลูกสุกอยู่แถวๆลำตะคอง

เตรียมใจไปตั้งแต่กรุงเทพแล้วครับ คนเป็นหนอนแน่นอน และก็ไม่ผิดหวังจริงๆด้วย ลานกางเต้นท์ทุกๆลานกลายเป็นตลาดนัดไปเลย

เรามองหาต้นไทรต้นที่ว่าอยู่นานสองนาน แต่ก็ไม่มีวี่แวว จนสอบถามไปที่พี่ที่บอกข่าวมาอีกครั้ง ถึงได้ถึงบางอ้อว่า ลูกไทรสุกไปตั้งสิบกว่าวันที่แล้ว

เป็นอันว่าแห้วกับต้นไทรแน่ๆ พวกเราจึงเปลี่ยนเป้าหมายหนีคนเข้าไปในค่ายกองแก้วกัน

ที่นี่เอง ทำให้วันที่ทำท่าว่าจะเป็นวันที่น่าเบื่อ กลับกลายเป็นวันที่สนุกสนานเกินคุ้ม เหล่านกพากันพาเหรดมาให้พวกเราถ่ายรูปกันอย่างสนุกสนาน ทั้งนกเก่านกใหม่

ชมภาพกันเลยครับ

เจ้าตัวแรกนี่ผมพยายามถ่ายเค้าโดยที่ไม่เกาะหลังคามานาน เพิ่งประสพความสำเร็จ
    กระเบื้องผา -Blue Rock Thrush

จากคุณ : kobee - [ 3 ม.ค. 47 21:49:21 ]