CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

@ เอ้า !!!! เร่ เข้า มา!!!!!!! ใครจะไป @"หัวหิน"@ อ่านตรงนี้ ร้านเด็ด!! ร้านดัง!! ร้าน....

เรา พยายาม รวบรวม ร้านเด็ด ร้านดัง ร้านอร่อย ที่เพื่อนๆ ใจดี ชาว blue เข้ามา post ตอบ ๆ กันนะคะ อาจจะตกหล่นร้านไหนไปบ้าง ก็ช่วยๆ กัน เติมหน่อยละกนนะคะ จะไปเสาร์นี้แล้วค่ะ
    *** อืมม ใครรู้ว่า ก๋วยเตี๋ยวปลานายหอย อยู่ไหน รบกวนบอกด้วยนะคะ แฮะ แฮะ

@ ข้าวเหนียวมะม่วงป้าเจือ
       อยู่ฝั่งตรงข้ามกับโรงแรมฮิลตัน
       อยู่แถว ๆ Hillton ถ้าเริ่มจากตลาดโต้รุ่งให้เดิน
       ข้ามถนนเพชรเกษมเข้าซอยตรงข้ามตลาดมาเลย
       จะผ่านแยกถนนแนบเคหาสน์เดินเรื่อยมาจนสุดทาง
       จะเจอร้านอาหารทะเลขวางอยู่ ให้เลี้ยวขวา
       ไปตามถนนร้านจะอยู่ทางขวามือ
       ทางซ้ายจะเป็น Hillton

@ ร้านโจ๊ก /ต้มเลือดหมู
       อยู่ตรงหัวมุม อยู่ใกล้ๆ ร้านสเวนเซนส์ แถวๆ โรงแรมฮิลตัน อ่ะค่ะ

@ ร้านชาวเลค่ะ
       ออกจากโรงแรมฮิลตันมาอยู่ทางขวามือเลยไปนิดเดียว

@ บ้านอิสระ
       บรรยากาศเป็นบ้านไม้โบราณสมัยรัชกาลที่ 5
       ติดทะเลเลย จองโต๊ะไว้ล่วงหน้าดีกว่า 0 3253 0574

@ ร้านบ้านใกล้วัง
       ขายขนมเค้ก ชากาแฟ อยู่ใกล้ๆ ร้านบ้านอิสระ

@ ร้านเปิ้ล
       ไปทางเขาตะเกียบ อยู่เลยไป ใกล้ๆบ้านอนันตศิลา
       ขับรถตรงไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอป้ายร้าน

@ ร้านเจ๊เขียวอยู่เขาตะเกียบค่ะ

@ ร้านสุภัทราก็อร่อย (ไม่รู้อยู่ไหนอ่ะค่ะ)

@ ชมทะเลก็ดีค่ะ (ก็ไม่รู้อยู่ไหนเหมือนกันค่ะ)

@ อยู่เย็น หัวหิน ซอย 51 tel 032-531-191
       ใกล้ๆ พระราชวังไกลกังวล

@ Let's Sea
       อยู่ทางไปเขาตะเกียบค่ะ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะอยู่ซอย
       ที่ถัดจาก Hyatt Regency

@ กินแหลก อยู่ระหว่างทางจากตลาดหัวหินไปเขาตะเกียบ

@ลอดช่องลุงดำ อยู่ถนนชมสินธุ์ (หัวหิน 55 )
       มาจากวังไกลกังวล ผ่านสถานีตรวจอากาศ ชิดซ้าย
       เลี้ยวซ้ายผ่านตลอดที่แยกไฟแดง
       บ้าน+รถเข็นจะอยู่ทางขวามือก่อนถึงสี่แยก
       ถ้าหน้าบ้านไม่มีที่จอดรถให้เลยไปถึงสี่แยก
       เลี้ยวขวาไปนิดนึง แล้วมองหาซอยกว้างๆทางด้านขวา
       ที่จอดรถตรึม...

@ ก๋วยเตี๋ยวปลานายหอย (อันนี้ก็ไม่รู้อยู่ไหน)

@ ร้านมีชัย ตรงข้ามตลาดฉัตรไชย ติดถนนเพชรเกษม
       ใกล้สะพานลอยข้ามถนน
    @ ก๋วยเตี๋ยวเป็ด เจ๊ไฝ
       -จะต้องขับรถตรงไปแถว โรงแรมRoayl Garden
       Resort แล้วกลับรถแถวหน้าโรงเรียนหัวหินวิทยาลัย  
       ร้านจะเป็นห้องแถวหลุบเข้าไปนิดหน่อย
       ถ้าเจอแม่ค้าหน้านิ่งๆ ไม่ยิ้ม รับรองใช่เลย
       -ขับรถไปตามถนนที่มุ่งหน้าไปเขาตะเกียบ
        สังเกต Marriott อยู่ทางซ้าย หลังจากนั้นเตรียมตัว
       กลับรถ ร้านเป็นห้องแถว

@ ไอศกรีมรสไทยๆ หลากหลายรสในตลาดโต้รุ่ง
        โดยเฉพาะรสชาเย็นนี่อร่อยดีจัง... อยู่แถวๆ เกือบสุด
        ตลาดโต้รุ่ง หน้าร้านขายหนังสือ

@ ซาลาเปาเจ้าที่อยู่ริมถนน
       ตรงตลาดฉัตรไชย ด้านที่มันเดินทะลุมาที่ถนน
       เดชานุชิตอะค่ะ ที่เป็นป้าแก่ๆ ขายคนเดียวตอนค่ำๆ

*** สำหรับร้านที่ไม่มีที่อยู่ รบกวนเพื่อนๆ ที่รู้ช่วยกันเข้ามา post หน่อยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 47 17:01:05

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 47 13:50:44

จากคุณ : ขอบฟ้าไร้ตัวตน - [ 21 ก.ค. 47 13:48:18 ]