CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

มาดูวิธีลดขนาดภาพกันดีกว่า

เห็นหลายๆกระทู้ที่เพื่อนๆไปเที่ยวแล้วถ่ายรูปมาโพส แต่ลดขนาดภาพกันไม่เป็น บางคนลดขนาดภาพด้วยการลดขนาดจริงๆเหลือรูปเล็กนิดเดียว แต่ยังต้องคลิกตามไปดู เพราะขนาดมันใหญ่เกินไป file มันใหญ่ไม่ใช่หมายถึงภาพมันใหญ่เกินไป แต่เป็นเพราะรายละเอียดมันสูงเกินไปต่างหาก

ผมก็จำๆมาจากรุ่นพี่ๆในนี้ซึ่งก็เคยโพสไว้ก่อนตอนผมเข้ามาโพสรูปใหม่ๆเหมือนกันครับ

จากคุณ : เด็กรับรถ - [ 24 ส.ค. 47 23:10:47 ]