CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

Flight Report B747-400 Thai Airways Internation ลอนดอนสู่กรุงเทพ Economy Class

สวัสดีครับ ทุกท่าน
    หลังจากที่ได้ชมรีวิวหรูหราสุดอลังการณ์ของชั้น First class สายการบิน Emirate และ Singapore Airlines โดยคุณ Wonderful_day กันไปแล้ว คราวนี้มาชมรีวิวสายการบินแห่งชาติของไทยเราบ้างนะครับ หัวข้อกระทู้เลียนแบบคุณ Wonderful_day มาครับ อิอิ
    Airline Thai Airways International
    Flight TG917
    Class Economy
    From London Heathrow Airport
    To Bangkok (11 Hours)
    Aircraft Boeing 747-400 (HS-TGT)

มาเริ่มกันที่ก่อนเช็คอิน ณ สนามบิน Heathrow ขณะนี้มีอยู่ 4 อาคาร และอาคารที่ 5 กำลังก่อสร้างอยู่ครับ  การบินไทยใช้ Terminal 3 เช่นเดี่ยวกับสายการบินอีกหลาย ๆ สายจากเอเซีย เช่น ANA, Japan Airlines, Singapore Airlines, EVA ฯลฯ ครับ เจ้าหน้าที่ของสายการบิน Air Canada เป็นผู้ทำหน้าที่เช็คอินให้กับการบินไทยเที่ยวบินนี้ครับ อยู่ Zone D ครับ

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 48 10:14:21

จากคุณ : 2500turbo - [ 15 ม.ค. 48 08:31:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป