CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

****ไปนกแอร์กะน้องเตยดีกว่าค่ะ(ขาไป)****

0.สวัสดีค่ะพี่ๆ

เที่ยวนี้หนูมีโอกาสได้ขึ้นนกแอร์เป็นครั้งแรกค่ะ
    ปกติแล้วหนูเดินทางไปกรุงเทพฯจะใช้บริการของแอร์เอเชียโดยตั๋ว I fareเป็นประจำ
    (ตั๋วสุดคุ้ม)...แต่ตอนนี้ทางแอร์เอเชียยังไม่มีโปรใหม่ออกมา  อีกทั้งพ่อหนูจำเป็นต้องเดินทางไปธุระที่กรุงเทพด้วย

ณ.ห้องนอนหนู หลังจากพ่อหนูคุยโทรศัพท์เสร็จ

พ่อ-      "ต๊ายละ...ไอ้นพเพื่อนพ่อมันจะแต่งงานเดือนหน้านี้แล้ว...ทำไงดีง่ะ....มันกะทันหันไปแล้วเด้อ"
    หนูเตย-  "ไม่ต้องห่วงค่ะ เดี๋ยวหนูเช็คราคาตั๋วเครื่องบินทางเน็ทให้ ...รอเดี๋ยวนะค่ะ"
    พ่อ-      "เอาถูกๆนะหนู....ช่วงนี้เราไม่ค่อยมีตังค์เท่าไหร่....ไหนจะตังค์ใส่ซองด้วย "

ผ่านไปได้สักครู่....อิ อิ
    หนูเตย-  "ราคาออกมาแล้วราคารวมภาษี....แอร์เอเชีย 908.43 บาท นกแอร์ 1,150 บาทเจ้าค่ะ"
    พ่อ-     "ว๊าก...เอาถูกๆไว้ก่อนจองแอร์เอเชียไปเลยหนู"

หนูเตย-  "ได้ค่ะ....ว่าแต่ว่าพ่อดูที่พี่ๆเค้ารีวิวนกแอร์ในพันติบยังค่ะ  เห็นบอกพี่แอร์หน้าตาสวยๆทั้งนั้น เดี๋ยวหนูจะเปิดให้ดู"
    พ่อ-      "ไหนๆ พ่อดูหน่อยสิ....อู้...ว้าวววววววววววว วายเจ อู้"
    หนูเตย-  "พ่อค่ะ....น้ำลายพ่อมันหยดเลอะคีย์บอร์ดหนูหมดแล้วค่ะ....นี่ค่ะทิชชู่"
    พ่อ-     "โอเช  ตกลงเราจะไปกะนกแอร์กัน  กดปุ่มจองโล้ด ...เร็วสิจ๊ะ....พลีสสสสส....."
    หนูเตย-  "แล้วค่าใส่ซองงานเพื่อนพ่อหละค่ะ...."
    พ่อ-     "เดี๋ยวเอาตังค์ที่พ่อเม้มไว้ทุกเดือนออกไปก่อนก็ได้....แต่เรื่องเหตุผลที่ไปนกแอร์ห้ามบอกแม่เค้าเด็ดขาดนะ..."
    หนูเตย-  "ได้ค่ะ...ว่าแต่พ่อเห็นตุ๊กตาหมีที่เดอะมอลล์ยังค่ะ เนื้อมันนุ้มนุ่มค่ะพ่อ"
    พ่อ-     "เออๆ เดี๋ยวพ่อซื้อให้ตัวนึง"

เมื่อผลประโยชน์ทั้งสองฝ่ายลงตัว ก็ไปกันเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 48 09:10:42

จากคุณ : saranboy - [ 24 ม.ค. 48 17:11:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป