CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

****นกแอร์กะน้องเตยภาคสองเจ้าค่ะ(ขากลับ)****

0.มาต่อภาคสองกันเลยค่า
    ณ.เคาท์เตอร์นกแอร์
    พี่นกชาย-  "กระเป๋า 3 ใบนะครับวางตรงนี่เลยครับ...ขอบัตรประชาชนด้วยนะครับ"

(สักพักตัวเลขแสดง 46 กิโล....เกินมาหนึ่งโลอะค่ะ)

คุณพี่นกชาย-  "นี่ครับบอร์ดดิ้งพาสส่วนประตูทางออกให้ไปดูอีกที...ที่ห้องรับรองขาออกนะครับ..ขอบคุณครับ"

เดินออกมาสักหน่อย

แม่-    "ดีจังเลยพ่อ...เกินมาหนึ่งโลเค้าไม่คิดตังค์เพิ่ม...จะได้เอาตังค์ที่เตรียมไว้ไปซื้อเบอร์เกอร์กิน หุ หุ"
    พ่อ-    "ดี..ดี...อ้าวๆ...แล้วตกลงเราได้เกทไหนอะเนี้ย...หือ"
    หนูเตย-    "หนูแวะไปดูที่มอนิเตอร์มาให้แล้วค่ะ  เป็นเกท 8  ที่แม่ชอบไงค่ะ อิ อิ....."
    แม่-    "แม่ชอบที่ไหนหละ....เราสองคนพ่อลูกนะสิที่ชอบ.....นี่แม่ต้องนั่งรถบัสต่อไปอีกเหรอเนี้ย ....เฮ่อ....จะเป็นลม
          ไหนจะกระเป๋านม  หมอนเน่า อีกทั้งตุ๊กตาหมีตัวใหม่ของหนูอีกหละ..ว่าแต่ทำไมงวดนี้พ่อเค้าซื้อให้หนูหละ
           เห็นบ่นว่ามันแพงออก"

หนูเตย-    "แหม ก็พ่อเค้าอยากจะเห็นพี่ๆนก.....โอ้ยยยยยย....(โดนพ่อแอบงับแขนทีนึง)....ไม่ใช่อะ..คือ
              พ่อเค้าเห็นเครื่องบินมันน่ารักดีอะค่ะ ..เลยอยากให้หนูลองนั่งดู..เผื่อหนูจะชอบ (แฮ่..เกือบไปแล้ว)"
    แม่-     "อ๋อเหรอ...มีลับลมคมในอะไรรึเปล่า พ่อลูกคู่นี้...ดูแปลกๆพิกล....ช่างเถอะเดี๋ยวแม่จะไปฉ่องหน่อย
              หนูกะพ่อไปซื้อแพรวให้แม่เล่มนึงนะ...เลือกเล่มดีๆหละ ยับๆไม่เอา"

หลังจากแม่เดินไปซักพักพ่อก็ตรงดิ่งเข้ามาจั๊กกะจี๋หนูทันที

พ่อ-   "นี่แนะๆๆๆๆๆๆ จี๋ๆๆๆๆๆๆๆๆ เกือบหลุดปากไปแล้วไม๊หละเรา นี่แนะๆๆๆๆๆๆจี๋ๆๆๆๆๆๆๆๆ"
    หนูเตย-   "ฮ่ะๆๆๆๆๆๆ.... โอ้ย..... ฮ่ะๆๆๆๆๆ.....ยอมแล้วค่ะ ....ยอมแล้ว.....ฮ่ะๆๆๆๆๆ"

จนหนูสัญญาว่าจะหาซื้อหนังสือวัยรุ่นที่มีหน้าปกน้องโฟร์ให้พ่อแทน ....พ่อจึงหยุดจี๋หนูทันที
    พร้อมทำหน้ายิ้มกรุ่มกริ่มอยู่คนเดียว (พ่อชอบน้องโฟร์ค่ะ...อิ อิ)

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 48 14:11:58

จากคุณ : saranboy - [ 26 ม.ค. 48 11:08:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป