CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

จะไปสิงคโปร์ครั้งแรกเดือนมีนานี้ ถ้าทำ passport แล้วบินเลยได้ไหมครับ

คือผมจะพาแม่ไปเที่ยวสิงคโปร์ครับ ตัวผมเองมี passport แล้วและเคยไปต่างประเทศมาบ้างแล้ว แต่ไม่เคยไปสิงคโปร์เลย ส่วนแม่ไม่เคยไปต่างประเทศเลย แต่เพิ่งคิดกันว่าจะลองไปเที่ยวสิงคโปร์ดูเดือนมีนานี้ ก็เลยไม่แน่ใจว่าถ้าแม่ไปทำ passport ในระยะเวลาใกล้ๆแล้วบินเลยจะมีปัญหาอะไรไหม แล้วแม่ผมพูดภาษาอังกฤษไม่ได้เลย เวลาผ่าน immigration ที่นู้นจะทำยังไงครับเผื่อเค้าถามอะไร จะเข้าตรวจพร้อมกันสองคนแล้วผมตอบแทนได้ไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : Doraman - [ 12 ก.พ. 48 22:31:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป