CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ท่านใดเป็นสมาชิก Central Gold Card ขอทราบความเห็นหน่อยครับ ?

ท่านใดเป็นสมาชิก Central Gold Card ขอทราบความเห็นหน่อยครับ ?
    ผมเป็นสมาชิก Central Gold Card มาก็ปีนี้เป็นปีที่สองแล้ว แต่ผมมีความรู้สึกที่ไม่ดีกับระบบการจัดสรรห้องพักของ CGC จริงๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในการขอใช้ห้องพักของโซฟิเทล ลาดพร้าวและหัวหิน วิลเล็จ เพราะเคยจองเข้าไปแล้ว มีปัญหาติดขัดตลอด จนกระทั่งในที่สุดถึงกับต้องถามเข้าไปว่า "เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน...คุณช่วยกรุณาจองห้องพักให้ผมหน่อย เอาวันที่คุณว่าง เพราะสมาชิกผมจะหมดอายุแล้ว และปีทั้งปีที่ผ่านมาผมเองก็ไม่เคยจองห้องพักได้สักครั้งเลย" ผมพูดกับพนักงานถึงขนาดนี้แล้ว เชื่อไหม๊ครับว่า ยังไม่ได้ห้องเลย จนสุดท้ายถึงต้องโทรฯ ไปต่อว่าพนักงานขายเอง ถึงจะหาห้องพักให้ได้ ท่านที่เป็นสมาชิกอยู่เคยประสบเหตุการณ์เช่นนี้อย่างผมหรือเปล่า ?

จากคุณ : นิมมานนรดี  - [ 26 ม.ค. 48 11:35:52 ]  

--------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------

ความคิดเห็นที่ 1  

เป็นได้ไงตั้ง 2 ปี เราโดนไปครั้งเดียว "ลาขาด" ลาขาดจริง ๆ  ตอนขายก็ พี่คะ พี่ขา โทมาแมร่งทุกวัน  พอเรามีปัญหาจองห้องไม่ได้  โทรไป วันนี้หนูหยุดพี่  ไว้กลับไปแล้วหนูดูให้นะ  วันร้ายคืนร้าย จองได้แล้ว  ไม่มีอาหารเช้าให้นะครับท่าน อีตอนขายบอกมี  พอซื้อแล้วอีกเรื่องเลยเซ็ง

จากคุณ : Dare2Dream  - [ 26 ม.ค. 48 13:58:55 ]  

ความคิดเห็นที่ 2  

มันเป็นเรื่องธรรมดาของการขายและโปรโมตสินค้าและบริการต่าง ๆ ที่เขาจะล่อตาล่อใจเราด้วยสิ่งพิเศษเหนือฟ้าใต้บาดาล ที่จะสรรหามาให้เราลองพิสูจน์ว่า มันมีจริง แต่เนื่องจากการขายมัน ไม่มีลิมิต ขายมันไปเรื่อย โดยคำนวนพลาดหรือตั้งใจจะพลาดก็ไม่รู้ เช่น ห้องพักมี 100 ห้อง ขายบัตรไป 1000 หรือ 10000 ก็ไม่ได้จะมาพักทีเดียว พร้อมกัน ถึงมาพร้อมกันก็จัดคิวจองได้ แต่พอถึงเวลาจริง ๆ มันไม่ยังงั้นนะซิ คนที่เคยพักไปแล้ว ก็วนกลับมาอีก เพื่อใช้ให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป ซึ่งมีทั้งที่ วีไอพี กับ เพื่อน ๆ ญาติ ๆ วีไอพี ที่จะได้สิทธิก่อน ก่อนพวกวีไอมี ก็รอไปก่อน ที่รอได้ก็รอ ที่รอไม่ได้ก็ต้ดญาติขาดอีโต้ ไปก็มี หรือมาโวยวายแบบ จ่าย100 แต่ต้องเอาคืนให้ได้ แสนได้ล้านก็มี หนัก ๆ เข้าก็ฟ้องร้องซะเลย เลยกลายเป็นการละเล่นเก้าอี้ดนตรี วงใหญ่ไปซะ

ดังนั้น การจะซื้อสินค้าหรือบริการพวกนี้ ก็ต้องพิเคราะห์กันหน่อยละกัน ว่าเป็นไปได้ขนาดไหน ถ้าจะซื้อของแบบที่โปรโมชั่นสบั้นหั่นแหลกก็ต้อง ทำใจว่ามันมีโอกาส ได้และไม่ได้เท่ากัน อยู่ที่ว่าใครรักษาผลประโยชน์ของใครมากกว่ากัน จริงมั๊ยครับ

จากคุณ : ผ่านมา - [ 26 ม.ค. 48 14:49:28 A:203.209.107.200 X: TicketID:059066 ]  

ความคิดเห็นที่ 3  

ของผมก็มีโทรมาเรื่อยๆ เหมือนกันนะ
    แต่ปฏิเสธไปหมด ไว้อยากไปเมื่อไหร่ค่อยจ่ายเป็นครั้งๆ สบายใจกว่าเยอะ

จากคุณ : โอรสแห่งรัตติกาล  - [ 26 ม.ค. 48 21:32:16 ]  

ความคิดเห็นที่ 4  

ค่าธรรมเนียมปีละเท่าไรเหรอครับ?

จากคุณ : napo  - [ 26 ม.ค. 48 21:44:49 ]  

ความคิดเห็นที่ 5  

เจอกับตัวเองเหมือนกัน บอกได้คำเดียวว่าห่ว_แตกมาก ไว้ใจอะไรไม่ได้เลย มีข้อแม้ยุบยับ การประสานงานระหว่างหน่วยงานไม่ได้เรื่อง เรียกว่าไม่มีอะไรดีเลยดีกว่า ไม่สมกับ 5 ดาวเลย ราคาค่าห้องพักไปเช็กกับทัวร์บางที่ได้ราคาต่ำกว่า CGC ลด 50% เสียอีก

จากคุณ : พูดแล้วก็อ่อนใจ (kikkla)  - [ 26 ม.ค. 48 22:05:50 ]  

ความคิดเห็นที่ 6  

แปลกใจจังธุรกิจพวกนี้มันลอยนวลอยู่ได้อย่างไรโดยไม่มีใครจัดการ
    ร่วมใจกันต่อต้านการค้าที่เอาแต่ได้กันเถอะอย่าไปซื้อหรือใช้บริการมันเลย
    ไม่ใช่เรื่องธรรมดาที่จะต้องทำใจกันไปวันๆ

จากคุณ : เอาให้เจ๊ง - [ 26 ม.ค. 48 23:26:59 A:127.0.0.1 X:203.130.158.178 TicketID:001064 ]  

ความคิดเห็นที่ 7  

สวัสดีครับ ผมก็เคยประสบปัญหาการบริการที่แย่อย่างที่สุดและไม่มีความประทับใจหรือมีเหตุที่จูงใจให้มีความรู้สึกอยากเป็นสมาชิกต่อไปเช่นเดียวกันครับ เช่น จองห้องพักล่วงหน้าเป็นสัปดาห์ ระบุเวลาที่เข้าพักอย่างแน่นอน เมื่อถึงเวลาเข้าพัก พนักงานกลับให้คำตอบว่า ห้องพักเต็ม กรุณารอ เมื่อรอจนได้ห้องพักกลับได้ห้องพักที่สูบบุหรี่ได้ ทั้งๆที่ผมย้ำไว้แล้วว่าไม่สูบบุหรี่   อีกเรื่องครับ เค้กที่จะให้เราก็ต้องใช้บริการห้องอาหารเค้าก่อนที่จะให้เค้ก เขียนข้อความหน้าเค้กก็ไม่ตรงกับที่สั่งไว้ครับ มีแต่เรื่องที่เสียความรู้สึกครับ ไม่การโทรติดต่อมา happy birth day ขณะที่เป็นสมาชิกอยู่ แต่บัตรใกล้หมดอายุ มีการโทรติดตามทุกวันครับ สุดท้ายผมทนไม่ไหวโทรต่อว่าพนักงาน แต่ก็ไม่มีประโยชน์อะไรครับ โยนความผิดกันไปกันมา
    ปล ผมจำได้ถ้าไม่ผิดค่าสมาชิก THB, 4,500.- ครับ

จากคุณ : ผมเคยเป็นสมาชิกมาก่อนครัย (Ft Knox)  - [ 27 ม.ค. 48 01:14:32 ]  

ความคิดเห็นที่ 8  

น้องสาวเคยหลงกลไปซื้อมาเหมือนกัน แล้วก็ขอจองบังกะโลที่ วงศ์อำมาตย์ ยังไงๆก็บอกว่าเต็มตลอด จนผมต้องไปขอให้เพื่อนที่สนิทกับผู้ใหญ่ตระกูลจิราธิวัฒน์ ออกแรงให้ ถึงจะได้ ซึ่งวันที่เดินทางไปเช็คอิน (ก่อนหน้านั้น บอกว่าเต็ม) บังกะโล ว่างเป็นตับ เอากะมันสิ

จากคุณ : พ่อน้องมิ้นท์ - [ 27 ม.ค. 48 15:08:04 A:61.90.16.35 X: TicketID:011396 ]  

ความคิดเห็นที่ 9  

โห..อ่านแล้วกระจ่างเลย ชาตินี้ไม่มีทางสมัครเด็ดขาด
    เคยคิดเหมือนกันว่าถ้ามีเงินพอ จะลองสมัคร หยุดเลย

จากคุณ : คนเมืองนนท์ - [ 27 ม.ค. 48 17:53:33 A:203.144.157.251 X: TicketID:001961 ]  

ความคิดเห็นที่ 10  

ปัญหาเยอะมากครับพวกนี้ ผมเลิกหมดแล้ว โดยเฉพาะเซ็นทรัล ผมยังคิดเลยว่า เค้าจ้างคนนอกมาทำหรือเปล่า เพราะมันบริการห่วยมาก ไม่เหมือนห้าดาวเลย

จองยากมากๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้เปลี่ยนใจมาใช้เป็นบัตรซัมเมอร์เอสแคป ของอัมรีย์แทนแล้วครับ ไม่เคยมีปัญหาเวลาจองห้อง โทรไปถาม ถ้าหักพักว่างอยู่ สามารถจองได้เลย ไม่มีปัญหา ไม่กั๊กห้อง

(แต่ว่าบัตรแพงขึ้นทุกๆ ปีเลยอ่ะ

จากคุณ : ละอ่อนดึก - [ 28 ม.ค. 48 22:21:36 A:203.156.67.86 X:203.147.0.42 TicketID:025179 ]  

ความคิดเห็นที่ 11  

โดนมาเหมือนกันค่ะ  เงื่อนไขเยอะมาก พนักงานทำเหมือนเราไปขอพักฟรีอาหารเช้าก็ไม่มีให้  ทั้งๆที่เราก็จ่ายไป4500แล้วเป็นค่าสมาชิก  ราคาห้องพักก็เอาอีกราคามาให้เราดูซึ่งแพงกว่าราคาปกติ(ก่อนไปเราเช็คราคาจากเว็ปของโรงแรมและปริ้นส์ไปให้มันดูด้วย)  แต่มันบอกถ้าใช้บัตรgold card  จะใช้ราคานี้ไม่ได้ต้องใช้อีกราคานึงสรุปแล้วไม่ได้มีการลดอะไรอาหารเช้าก็ไม่มีให้  จะใช้บัตรห้องพักฟรีก็บอกว่าจองเต็มตลอด  โทรไปหาพนักงานขายก็ติดต่อไม่ได้เหมือนตายไปจากโลกแล้ว  โรงแรมที่บอก5ดาว  เราให้แค่3ดาวพอขอให้มันเจ็งๆๆๆๆๆ  ใครคิดจะทำบัตรขอบอกว่าไปพักโรงแรม5ดาวที่อื่นจะถูกกว่า   เพราะไม่ต้องมาเสียค่าสมัคร4500  และไม่ต้องมาจ่ายค่าห้องพักราคาแพงแต่สภาพห่วยแตกพร้อมต้องเพิ่มเงินอีกถ้าจะกินอาหารเช้าของมัน  
    ใครที่มีบัตรลองโทรไปจองห้องพักมันสิแต่อย่าบอกว่าจะใช้บัตรนะ เพราะมันจะบอกตลอดว่าห้องเต็ม
    ไปถึงแล้วค่อยเอาบัตรให้มันมันจะได้ไม่เอามาอ้างว่าห้องเต็ม

จากคุณ : kiss*sa น่ารัก  - [ 30 ม.ค. 48 17:07:03 ]  

ความคิดเห็นที่ 12  

เจอมาแล้วเหมือนกัน พอบอกว่าเป็นสมาชิกจะขอจองห้องพัก พนักงานบอกว่าเต็มแล้วค่ะ พอแกล้งโทรไปเป็นลูกค้าทั่วไปบอกว่ามีห้องว่างเพื่อที่จะขายห้องของโรงแรมในราคาที่ไม่ต้องมีส่วนลด พอเวลาบัตรใกล้หมดอายุโทรมาวันละหลายรอบ พอเราใจอ่อนต่ออายุบัตรน่ะหายเงียบไปอีกเป็นปี

จากคุณ : Cookie Jar  - [ 1 ก.พ. 48 01:52:36 ]  

ความคิดเห็นที่ 13  

ก็มีคนเคยโทรมา (ไม่รู้ว่าเอาเบอร์เรามาได้ไงนะ) บอกว่าจากเซ็นทรัล จะขายบัตร CGC นี่แหละ บรรยายโปรโมชั่นได้อย่างสุดคุ้มมาก เกือบหลวมตัวไปเหมือนกันครับ โชคดีจริงๆ...

จากคุณ : Vincent - [ 1 ก.พ. 48 16:45:52 A:210.1.33.130 X: TicketID:008019 ]  

ความคิดเห็นที่ 14  

ต้องด่าหน่อยครับ....ด่าแล้วจองได้เลย  ปีนี้ขึ้นเป็น4900 แล้วครับ

จากคุณ : น้าโต้ง69  - [ 2 ก.พ. 48 05:08:53 ]  

ความคิดเห็นที่ 15  

ฟ้อง สคบ ได้รึเปล่า ผมก็โดนเหมือนกัน สมัครบัตรไว้
    ตั้งแต่ปีที่แล้ว ยังไม่เคยได้ใช้บัตรเลย โทรไปจองที่หัวหิน ลำบากมากไม่เคยว่าง บอกเหลือแต่
    ห้อง วีไอพี ไม่รู้หมายความว่าไง ถ้าไง พวกSaleขายบัตร
    ได้อ่าน กระทู้นี้ โทรมาหาผมได้ ผมยืนยันว่าเป็นเรื่องจริง
    โทร  OJ  04 0944098
    สมาชิกบัตรเลขที่ 1001 268 62211
    จริงๆ ต้องการค่าสมัคร บัตรคืน 4,500.-แต่ เงินจ่ายไปแล้ว ไม่รู้จะ
    ได้คืนรึเปล่า  คิดว่าเรา โง่ เองที่สมัคร หลงเชื่อ Sale

จากคุณ : OJ  - [ 14 ก.พ. 48 16:56:23 ]

จากคุณ : OJ - [ 14 ก.พ. 48 23:07:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป