CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ช่วยจัดทริปไป ฮ่องกง ให้หน่อยครับ

คือว่าจะไปวันเสาร์นี้แล้วอะครับ รายละเอียดของผมดังนี้
    1. ออกเดินทาง TG Flight time 10.30 ถึง HKK ประมาณ บ่ายสองกว่า ๆ
    2. จำนวนคนเดินทางทั้งหมด 6 คน
    3. พักที่โรงแรม Royal Pacific ด้าน Tower Wing เป็นของโปรแกรมของ ROP อะครับ ไป 4วัน 3คืน

ผมก้อติดตามจากกระทู้ของสมาชิกที่ post ไว้ แต่ว่ามันยังจัดเวลาไม่ได้เลยอะครับว่าน่าจะไปที่ไหนบ้าง เลยขอถามดังนี้ครับ

1. ที่ตั้งใจว่าจะไปคือ ไหว้เจ้าแม่กวนอิม, peak tram, ocean park (สามแห่งนี้ใกล้กันหรือเปล่าครับ ถ้าใกล้กันสามารถไปได้วันเดียวหรือไม่ครับและคิดว่าจะไปในวันจันทร์ดีกว่าคิดว่าคนคงจะน้อย)
    2. ไหว้เจ้าแม่กวนอิม, peak tram, ocean park อยู่แถวไหนหรือว่าช่วงไหนอะครับในแผนที่
    3. บัตร octopus ที่จะใช้ต้องซื้อทั้งหมด 6 ใบเลยหรือเปล่าครับ และควรเลือกซื้อที่ราคาไหนดี เพราะว่าจะเน้นที่เดินเล่น,นั่งรถไฟใต้ดิน,รถรางบ้าง และตอนกลับสามารถคืนกลับมาเป็นเงินได้หรือเปล่าครับ
    4. ตอนขาออกจากสนามบินฮ่องกงจะเข้าเมืองต้องนั่งรถไฟไปลงที่ไหนอะครับเพื่อที่จะไปที่พักได้
    5. แล้วตอนที่จะกลับ นั่งกลับเหมือนตอนมาหรือเปล่าครับ หรือว่ามีเป็นแบบอื่น เช่นพวกรถรับส่งที่โรงแรม (เพราะว่าคนทั้งหมด 6 คนบวกกับสัมภาระต่าง ๆ คิดว่าน่าจะเยอะอยู่เหมือนกันอะครับ)

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับทุกคำแนะนำที่มีให้

จากคุณ : anek nks - [ 3 มี.ค. 48 11:24:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป